


i

YALIYOMO

1. Ratiba na Ajenda za Mkutano ........................................................................ ii

2. Muhtasari wa Mkutano Mkuu wa Tano ..........................................................1

3. Yatokanayo na Mkutano Mkuu wa Tano ......................................................35

4. Taarifa ya Mwenyekiti wa Bodi.....................................................................36

5. Taarifa ya Mwangalizi wa Mfuko wa Ukwasi ................................................40

6. Taarifa ya Mkaguzi wa Hesabu za Mfuko ....................................................42

7.  Taarifa ya Hesabu za Mfuko .......................................................................45

8. Taarifa ya Meneja kuhusu Uwekezaji ..........................................................50

9. Jarida la Habari............................................................................................57



ii 1

RATIBA NA AJENDA ZA MKUTANO

MTIRIRIKO WA SHUGHULI

S/N MUDA  SHUGHULI WAHUSIKA

1. 02.30 - 02.45 Kuwasili kwa Wajumbe na Kujiorodhesha Wajumbe/Utawala

2. 02.45 - 03.00 Matangazo na Shughuli za Utawala MC/Utawala

3. 03.00 - 03.05 Kuthibitisha Akidi na Kufungua Mkutano Mwenyekiti wa Bodi

4. 03.05 - 03.20 Utambulisho (Wakurugenzi, Uongozi Na Watoa 
Huduma Kwa Mfuko)

Mkurugenzi Mtendaji

5. 03.20 - 03.30 Kupitia Muhtasari Kutoka Kwenye Mkutano Wa  
Tano

Wote

6. 03.30 - 03.45 Kupitia Taarifa Za Yatokanayo Kutoka Kwenye 
Mkutano Wa Tano

Mkurugenzi Mtendaji

7. 03.45 - 04.00 Taarifa ya Mwenyekiti Mwenyekiti wa Bodi

8. 04.00 - 04.30 Kupokelewa kwa Taarifa ya Mwaka

1. Mwangalizi wa Mfuko

2. Mkaguzi wa Hesabu

3. Taarifa ya Hesabu

CrdB

KpMg

Mkurugenzi Fedha na Mipango

9. 04.30 - 05.00 Kupokea Taarifa ya Meneja Kuhusu Uwekezaji Mkurugenzi wa Uwekezajii

10. 05.00 - 05.35 Kipindi cha Maswali na Majibu Bodi/Watendaji 

11. 05.35 - 05.45 Kufunga Mkutano Mwenyekiti wa Bodi

KAMPUNI YA UWEKEZAJI YA UTT AMIS
MKUTANO MKUU WA WAWEKEZAJI WA 

MFUKO WA UKWASI SIKU YA JUMAMOSI 
TAREHE 16 NOVEMBA 2024 KATIKA UKUMBI WA MIKUTANO 

WA KIMATAIFA WA JULIUS NYERERE –DAR ES SALAAM
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  KUMBUKUMBU ZA MKUTANO WA TANO 
(5) WA MWAKA WA MFUKO WA UKWASI 
ULIOFANYIKA JUMAPILI YA TAREHE 19 

NOVEMBA 2023 KATIKA UKUMBI WA 
MIKUTANO WA KIMATAIFA WA JULIUS 

NYERERE, DAR ES SALAAM

WALIOHUDHURIA (Kiambatisho “A”)

BODI YA WAKURUGENZI
1. Bw. Casmir S. Kyuki - Mwenyekiti wa Bodi

2. Dkt. Judika L. King’ori - Mkurugenzi wa Bodi

3. Bw. David E. Mwankenja - Mkurugenzi wa Bodi

4. Bw. Paul A. Maganga - Mkurugenzi wa Bodi

5. Bi.  Neema J. Jones - Mkurugenzi wa Bodi

6. Bw. Simon M. Migangala - Mkurugenzi Mtendaji

WAJUMBE WA KAMATI ZA BODI YA 
WAKURUGENZI
1. Bw. Lameck Kakulu           -  Mjumbe wa Kamati ya Bodi

2. Dkt. Fortunatus Magambo -  Mjumbe wa Kamati ya Bodi

3. Bw. Daniel Ole Sumayan   -  Mjumbe wa Kamati ya Bodi

WAALIKWA
1. Bw. Vicent Onjara - KPMG/Wakaguzi wa Hesabu  

   za Mfuko

2. Bi. Rashida Rashid - KPMG/Wakaguzi wa Hesabu  
   za Mfuko

3. Bi. Gladys Mkola - KPMG/Wakaguzi wa Hesabu  
   za Mfuko

4. Bw. Anandumi Meena - CRDB / Waangalizi wa Mfuko 

5. Bi. Nancy Kisha - CRDB / Waangalizi wa Mfuko 

6. Bw. Mustapha Haji -  CRDB / Waangalizi wa Mfuko 

7. Bi. Anna Gabriel - CMSA / Mamlaka ya Masoko  
   ya Mitaji na Dhamana 

8. Bi. Mariam Mtunguja - CMSA / Mamlaka ya Masoko  
   ya Mitaji na Dhamana

9. Bw. Josephat Masaba- Mwakilishi wa Msajili wa Hazina

MENEJIMENTI NA WAFANYAKAZI WA KAMPUNI 
YA UWEKEZAJI YA UTT AMIS
1. Bw. I. Wahichinenda

2. Bw. D. Mbaga

3. Bw. S. Bujiku

4. Bw. R. Mwanga

5. Bw. M. Kimario

6. Bi. J. Swai

7. Bw. P. Ndunguru

8. Bi. V. Abuogo

9. Bw. F. Bwalya

10. Bw. B. John

11. Bi. J. Mlimbila                                          

12. Bw. D. Balima

13. Bw. M. Balati

14. Bw. H. Mnongane

15. Bw. B. Liwali

16. Bw. C. Chanjarika

17. Bw. J. Joseph

18. Bi. R. Maruma

19. Bw. J. Masoud

20. Bw. L. Chokola

21. Bw. B. Lukinga

22. Bw. A. Mushi

23. Bw. L. Temela

24. Bw. W. Ramadhan

25. Bi. J. Njovu

26. Bi. V. Maheri

27. Bi. D. Milenge

28. Bi. W. Malya

29. Bi. H. Lashkoni
30. Bw. A. Mabruk
31. Bw. A. Ambari
32. Bw. J. Nyambo
33. Bw. S. Ivambi
34.	 Bi.	S.	Kapufi
35. Bi. Y. Masanyoni
36. Bi. A. Laurent
37. Bi. E. Simon
38. Bw. M. Mchanjila
39. Bw. J. Mwangomola
40. Bi. M. Minja
41. Bi. M. Mashiku
42. Bw. F. Lushinge
43. Bi. D. David
44. Bw. S. Khatib
45. Bi. P. Kasilati
46. Bw. F. Mzoo
47. Bw. N. Muhoji
48. Bi. V. Mashindano
49. Bi. A. Omari
50. Bw. A. Kandila
51. Bi. L. Malimiru
52. Bi. A. Alex
53. Bw. D. Makassy
54. Bw. S. Rugaitika
55. Bi. T. Mpiluka
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1.0 AKIDI NA KUFUNGUA MKUTANO

Mwenyekiti alifungua mkutano saa 3:20 asubuhi 
kwa kuwakaribisha wajumbe walioweza kuhudhuria 
Mkutano wa 5 wa Mfuko wa Ukwasi. Hii ilikuwa ni baada 
ya wajumbe kupata taarifa ya akidi ambayo ilionyesha 
kwamba Wajumbe wenye Vipande waliohudhuria 
walikuwa 1,886 na majina yao yameambatanishwa 
kwenye Kumbukumbu hizi kama Kiambatisho “A”. 
Mkurugenzi Mtendaji alitoa taarifa kwamba idadi ya 
Vipande vilivyowakilishwa ni 496,305,391.128 kati ya 
jumla ya Vipande 2,771,385,272.346 vya Mfuko.  Kwa 
mujibu wa mahudhurio Vipande vilivyowakilishwa 
vilikuwa ni asilimia 17.9082 ya jumla ya Vipande 
vyote vya Mfuko na hivyo Mkutano ungeweza kuanza 
kwa sababu akidi inayohitajika kwenye Waraka wa 
Makubaliano (Deed of Trust) ni asilimia 10.

2.0 DONDOO/AJENDA ZA MKUTANO
Wajumbe walikubaliana na dondoo/ajenda zifuatazo: -

1. Akidi na Kufungua Mkutano

2. Kuthibitisha Dondoo/agenda za Mkutano

3. Utambulisho 

4. Kuthibitisha Kumbukumbu za Mkutano Uliopita

5. Yatokanayo na Kumbukumbu za Mkutano Uliopita

6. Taarifa ya Mwenyekiti 

7. Taarifa ya Mwangalizi wa Mfuko 

8. Taarifa ya Mkaguzi wa Hezabu za Mfuko 

9. Taarifa ya Hesabu za Mfuko

10. Taarifa ya Meneja wa Mfuko Kuhusu Uwekezaji

11. Kipindi cha Maswali na Majibu

12. Kufunga Mkutano

3.0 UTAMBULISHO

Mkurugenzi Mtendaji wa Kampuni ya Uwekezaji 
ya UTT AMIS aliwatambulisha Wajumbe wa Bodi 
ya Wakurugenzi ya Kampuni ya Uwekezaji ya UTT 
AMIS, Wajumbe wa kamati za Bodi na Wawakilishi wa 
Mamlaka ya Masoko ya Mitaji na Dhamana (CMSA). 
Aliendelea kuwatambulisha pia Mwakilishi wa Benki ya 
CRDB ambayo ni Mwangalizi wa Mfuko, Wawakilishi 
wa Kampuni ya KPMG inayotoa Huduma za Ukaguzi 
wa Hesabu ya Mfuko pamoja na Mwakilishi kutoka 
ofisi	 ya	Hazina	ambayo	 inasimamia	 taasisi	 za	serikali.	
Mkurugenzi Mtendaji alimalizia kwa kuitambulisha 
Menejimenti ya UTT AMIS Pamoja na wafanyakazi wote 
waliokuwepo Mkutanoni, kwa ujumla.

4.0 KUTHIBITISHA KUMBUKUMBU ZA 
MKUTANO ULIOPITA

Baada ya kuzipitia Kumbukumbu za Mkutano uliopita 
kifungu kwa kifungu, wajumbe wote kwa kauli moja 
walipitisha na kuthibitisha Kumbukumbu za Mkutano wa 
Nne (4) wa mwaka wa mfuko wa Ukwasi.  

5.0 YATOKANAYO NA KUMBUKUMBU ZA 
MKUTANO ULIOPITA.

5:1  Kurahisisha Wawekezaji kuuza Vipande  
   (Repurchase).

Ilielezwa kwamba suala la kurahisisha uuzaji wa 
vipande(repurchase) na kuhakikisha wawekezaji 
wanalipwa mapema limefanyiwa kazi. UTT AMIS 
imeboresha huduma hii kwa kurahisisha zaidi 
uwasilishaji wa maombi ya utoaji wa pesa pale ambapo 
mwekezaji anapohitaji. Sasa wawekezaji wanaweza 
kutoa mpaka shilingi milioni mbili kwa kupitia simu ya 
mkononi (mobile wallet).

6.0 TAARIFA YA MWENYEKITI
Mwenyekiti aliwasilisha taarifa ya Mfuko wa Ukwasi 
kwa mwaka wa fedha ulioishia 30 Juni, 2023. Taarifa 
ilieleza kama ifuatavyo: -

6.1 Mwenyekiti alianza kwa kuwakaribisha 
wajumbe kwenye Mkutano Mkuu wa tano (5) wa 
Mwaka wa Wawekezaji wa Mfuko wa Ukwasi. 
Alitoa shukrani kwa wawekezaji wa Mfuko wa 
Ukwasi kwa kuendelea kuwa na imani na UTT 
AMIS hasa katika kipindi cha mwaka 2023 na 
kuendelea kufuatilia maendeleo ya Mfuko. 

6.2 Mwenyekiti alielezea kuwa utendaji wa mfuko 
kwa kipindi cha mwaka ulioishia tarehe 30 
Juni, 2023 umeendelea kuwa mzuri licha 
ya changamoto zilizojitokeza. Faida kwa 
wawekezaji ilikuwa kubwa ikilinganishwa na 
kigezo linganifu (Performance Benchmark). 
Faida kwa mwaka ilikua asilimia kumi na 
mbili nukta tano (12.5%) ikilinganishwa na 
asilimia kumi na nne nukta mbili (14.2%) ya 
mwaka ulioshia tarehe 30 Juni 2022. Faida 
iliyopatikana iko sawa na maendeleo ya soko 
la fedha na ni kubwa kuliko kigezo linganifu 
cha asilimia tisa nukta saba (9.7%). Aliendelea 
kutoa taarifa kwamba katika kipindi cha mwaka 
wa fedha ulioishia Juni 30, 2023, thamani ya 
mfuko iliongezeka kutoka Shilingi bilioni 434.7 
kwa mwaka 2022 mpaka Shilingi bilioni 724.7 
kwa mwaka 2023.Ongezeko hili la thamani ya 
mfuko linatokana na faida nzuri inayopatikana, 
matumizi ya tekinolojia katika kufanya miamala 
ya uwekezaji, kuongezeka kwa Imani na elimu 
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juu ya faida zinzopatikana kupitia mifuko ya 
uwekezaji wa pamoja. 

6.3 Ilielezwa kuwa, wakati Dunia inazidi kupata 
ahueni juu ya athari za UVIKO 19 na madhara 
ya vita ya nchini Ukraine, hali ya uchumi kwa 
mujibu	 wa	 machapisho	 ya	 Ofisi	 ya	 Taifa	 ya	
Takwimu, imeendelea kuimarika na kukua kwa 
asilimia 4.7 kwa mwaka 2022 na kiwango cha 
asilimia 5.4 na asilimia 5.2 kwa robo ya kwanza 
na ya pili kwa mwaka 2023. Ukuaji uchumi wa 
Tanzania umekuwa ni zaidi ya ukuaji katika nchi 
za ukanda wa Jangwa la Sahara na nchi za 
ukanda wau Ushirikiano wa Maendeleo Kusini 
mwa Afrika (SADC) ambao ni asilimia 3.5. Kwa 
mujibu wa taarifa za Benki Kuu ya Tanzania, 
ya kipindi cha robo mwaka kilichoishia tarehe 
30 Juni 2023, mfumuko wa bei ulikuwa asilimia 
4.0, ikilinganishwa na wastani wa asilimia 12.6 
kwa nchi za Afrika Mashariki na asilimia 17.1 
kwa nchi za ukanda wa SADC.Kwa kipindi cha 
mwaka mmoja uliopita, viwango vya riba katika 
soko havikubadilika sana, ikiashiria uimara 
wa soko kwa ujumla. Kwa upande mwingine, 
thamani ya shilingi ya Tanzania dhidi ya dola 
ya Marekani ilipungua kidogo kwa kiwango 
cha asilimia 1.0 na kuongezeka thamani dhidi 
ya fedha za baadhi ya nchi za Afrika Mashariki 
kwa viwango vya hadi asilimia 15.0.

6.4 Kuhusu maendeleo ya Soko la Mitaji na 
Dhamana, ilielezwa kuwa utendaji hupimwa 
kwa kuangalia mabadiliko ya Fahirisi (Tanzania 
Share Index) ambayo imeonesha kuwa na 
maendeleo mazuri. Katika kipindi cha mwaka 
wa fedha ulioishia tarehe 30 Juni 2023, 
kumekua na ongezeko la asilimia 4.1 ambapo 
iliongezeka toka 3,928.5 tarehe 30 Juni 2022 
hadi 4,091.8 tarehe 30 Juni 2023. Ongezeko 
hilo ni chini ya lile la tarehe 30 Juni 2022 ambalo 
ilikuwa ni asilimia 7.5. Hii inamaanisha kuwa, 
kwa kipindi cha mwaka ulioshia tarehe 30 Juni 
2023, bei za Hisa kwa ujumla ziliongezeka japo 
kwa kiwango kidogo ikilinganishwa na mwaka 
uliopita. Sababu zilizosababisha kupanda kwa 
bei za hisa ni pamoja na utendaji mzuri wa 
makampuni yaliyoorodheshwa kwenye Soko 
la Hisa la Dar es Salaam, kuongezeka kwa 
imani ya wawekezaji wa ndani na nje ya nchi 
na uboreshwaji wa mazingira ya uwekezaji 
hapa nchini. Shukurani zilitolewa kwa Rais 
wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, 
Mheshimiwa Samia Suluhu Hassan na Serikali 
kwa ujumla kwa kuweka mazingira bora ya 
biashara.

6.5 Ilielezwa kwamba viashiria vya kiuchumi 
vinaonesha kuwa Kampuni ya UTT AMIS 
pamoja na mifuko inayoisimamia inaendelea 
kufanya vizuri. Kwa upande wa thamani ya 
mifuko imeongezeka kutoka Shilingi bilioni 
996.5	tarehe	30	Juni	2022	hadi	kufikia	Shilingi	
trillioni 1.535 tarehe 30 Juni 2023. Ongezeko 
hili la kiasi cha Shilingi bilioni 538.9 ni sawa 
na asilimia 54.0 ikilinganishwa na ongezeko 
la Shilingi bilioni 383.7 sawa na asilimia 62.6 
kwa mwaka uliotangulia. Ongezeko la ukubwa 
wa Mifuko umetokana na ongezeko la idadi 
ya wawekezaji 47,480 sawa na asilimia 
24.0 waliojiunga katika mifuko kwa mwaka 
ulioishia tarehe 30 Juni 2023 ikilinganishwa 
na wawekezaji 29,832 sawa na asilimia 17 
waliojiunga katika mwaka wa fedha uliotangulia. 
Faida kwa mfuko wa Ukwasi ilikuwa asilimia 
12.5.

6.6 Kwamba Kampuni ya UTT AMIS inaendelea na 
utekelezaji wa Mpango Mkakati wake wa miaka 
mitano utakaoishia mwezi Juni mwaka 2024. 
Katika Mpango Mkakati huo Kampuni imeazimia 
kujikita kwenye matumizi ya teknolojia katika 
kutoa huduma kwa wawekezaji. UTT AMIS 
imeendelea kuboresha mifumo ya uendeshaji 
wa mifuko kupitia teknolojia ili kufanya taratibu 
za	 uwekezaji	 kuwa	 rafiki	 na	 rahisi	 zaidi.
Tekinolojia inayotumika inajumuisha utoaji wa 
huduma kwa wawekezaji kwa kutumia simu 
za kiganjani na matumizi ya mifumo ya kibenki 
iliyounganishwa na mifumo ya UTT AMIS ili 
kuboresha mtiririko wa miamala ya uwekezaji. 
Lengo la uunganishwaji huu ni kuongeza tija na 
ufanisi kwa kupunguza mlolongo wa hatua za 
uchakataji wa miamala inayofanywa kwa njia 
ya kibenki.

6.7 Katika kipindi kilichoishia tarehe 30 Juni 2023, 
UTT AMIS imekamilisha uunganishaji wa 
mifumo yake na mifumo ya Benki za NMB, 
Benk ya Taifa (NBC) na Stanbic. Aidha, UTT 
AMIS imeendelea na miradi ya kuunganisha 
na mifumo ya Benki ya EXIM, Benki ya Absa, 
Benki ya KCB, Benki ya Watu wa Zanzibar, 
Benki ya DCB na Benki ya UBA. Uunganishaji 
wa mifumo ukikamilika, ambao kwa sasa ni 
asilimia	70	 itaoingezeka	na	kufikia	asilimia	ya	
juu zaidi.

6.8 Taarifa ilieleza kwamba kwa kipindi cha miaka 
minne ya utekelezaji wa Mpango Mkakati ya 
Kampuni ya UTT AMIS unaoishia Juni 2024 
kumekuwa na mafanikio makubwa zaidi ya 
ilivyotarajiwa. Tukiwa tumebakiwa na mwaka 
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mmoja wa utekelezaji wa mpango mkakati 
huo, Kampuni imeshaanza kuandaa mpango 
mkakati mpya wa miako mitano mpaka mwaka 
2029 huku ikiendelea kukamilisha vipaumbele 
vilivyoainishwa kwenye mpango mkakati wa 
sasa, ikiwemo kuboresha mifuko na huduma 
kwa wawekezaji pamoja na kubainisha 
fursa nyingine za kibiashara kwa manufaa 
ya wawekezaji, Serikali pamoja na wadau 
wengine.

6.9 Mwisho, Mwenyekiti alihitimisha taarifa yake 
kwa kuwashukuru wawekezaji wote kwa 
ushirikiano na imani yao kwenye Kampuni ya 
UTT AMIS na Mfuko wa Ukwasi kwa kipindi 
chote cha mwaka ulioishia tarehe 30 Juni 2023. 
Aidha, kwa namna ya kipekee Mwenyekiti 
aliishukuru Serikali kupitia Wizara ya Fedha na 
Mipango,	Ofisi	ya	Msajili	wa	Hazina,	Mamlaka	
ya Masoko ya Mitaji na Dhamana, Msimamizi 
wa Mifuko ambaye ni Benki ya CRDB, 
Soko la Hisa la Dar es Salaam pamoja na 
Madalali wake, Wajumbe wenzake wa Bodi ya 
Wakurugenzi, Wafanyakazi wa UTT AMIS na 
Wadau wote ambao wameendelea kuiwezesha 
UTT AMIS kutekeleza majukumu yake katika 
mwaka huu wa fedha. Mwenyekiti alimalizia 
kwa kusema ana matumaini makubwa kuwa 
ushirikiano huo utaendelea kwa manufaa ya 
Wawekezaji na maendeleo ya Soko la Mitaji na 
Sekta ya Fedha hapa Nchini.

7.0  TAARIFA YA MWANGALIZI WA MFUKO
7.1 Mwakilishi wa Benki ya CRDB ambayo ni 

Mwangalizi wa Mfuko wa Ukwasi, aliwasilisha 
Taarifa iliyoeleza kwamba jukumu lao ni 
kusimamia na kuhakikisha kwamba utendaji 
wa Meneja wa Mfuko unazingatia Waraka wa 
Makubaliano ili kuhakikisha masilahi bora ya 
wenye Vipande.

7.2 Mwakilishi huyo alieleza kuwa katika utekelezaji 
wa kazi yao kama Mwangalizi wa Mfuko, wana 
majukumu mbalimbali yakiwemo uangalizi wa 
mali za Mfuko, kuhakikisha Meneja wa Mfuko 
anatumia njia au mbinu sahihi kukokotoa 
mahesabu ya thamani ya Mfuko sambamba na 
Waraka wa Makubaliano, na pia kuhakikisha 
viwango vya uwekezaji vinazingatiwa na 
kusaidiana na Meneja wa Mfuko katika 
kukusanya,	 kuwafikia	 wateja	 pamoja	 na	
kuwasaidia kuuza vipande vyao.

7.3 Katika kipindi cha mwaka wa fedha kilichoishia 
tarehe 30 Juni 2023, benki ya CRDB, 
kama Mwangalizi wa Mfuko wa Ukwasi, 

wameendeleza uangalizi wa mwenendo wa 
shughuli za Meneja wa Mfuko, utekelezaji wake 
na kuangalia changamoto kwenye uwekezaji.

7.4 Mwakilishi wa Benki ya CRDB alihitimisha kwa 
kuwathibitishia Wawekezaji wa Mfuko kwamba 
shughuli za uwekezaji kwenye Mfuko wa Ukwasi 
na wajibu wa Meneja wa Mfuko vimeendeshwa 
na kutekelezwa kufuatana na vipengele vya 
Waraka wa Makubaliano na kwamba maslahi 
ya wenye Vipande ndani ya Mfuko wa Ukwasi 
yanalindwa na kuzingatiwa ipasavyo.

8.0 TAARIFA YA MWAKA KUHUSU UKAGUZI  
WA HESABU ZA MFUKO WA UKWASI

8.1 Mwakilishi kutoka Shirika la Wahasibu la KPMG 
ambao ni Wakaguzi wa Mfuko aliwasilisha 
Muhtasari wa Taarifa kuhusu ukaguzi wa 
Hesabu za Mfuko kwa mwaka ulioishia tarehe 
30 Juni, 2023. Alieleza kuwa Muhtasari wa 
Taarifa ya Hesabu za Mfuko zilizowasilishwa 
yaani Taarifa ya Mapato na Matumizi, Taarifa 
ya Urari wa Hesabu za Mfuko, Taarifa ya 
Mabadiliko ya Thamani ya Mfuko na Taarifa 
ya Mtiririko wa Fedha umetayarishwa kutoka 
katika taarifa kamili ya ukaguzi ya Mfuko wa 
Ukwasi kwa kipindi cha mwaka ulioishia tarehe 
30 Juni 2023.

8.2 Taarifa ilieleza kuwa Muhtasari wa taarifa 
ya hesabu za fedha hauoneshi taarifa zote 
kwa mujibu wa viwango vya kimataifa vya 
utoaji wa taarifa za kifedha (International 
Financial Reporting Standards (IFRS). Taarifa 
ya wakaguzi iliendelea kusema kwamba 
Muhtasari huu wa hesabu za kifedha pamoja 
na hii taarifa yao siyo mbadala wa taarifa 
kamili ya hesabu za kifedha iliyokaguliwa. Pia 
ilielezwa kwamba Muhtasari wa hesabu za 
kifedha pamoja na taarifa kamili ya hesabu 
zilizokaguliwa haijumuishi matukio au miamala 
baada ya tarehe za taarifa ya hesabu za fedha 
zilizokaguliwa.

8.3 Pia taarifa ilieleza kwamba maoni ya ukaguzi 
(audit opinion) yasiyokuwa na kasoro juu ya 
taarifa kamili ya ukaguzi wa hesabu za fedha 
za Mfuko yalitolewa kwenye taarifa ya tarehe 
18 Novemba 2023 kwa mwaka wa fedha 
ulioishia tarehe 30 Juni 2023. Taarifa kwa 
mwaka wa fedha ulioishia tarehe 30 Juni 2023 
inajumuisha mambo mengine muhimu juu ya 
ukaguzi wa hesabu za Mfuko. 

8.4 Mwakilishi huyo alihitimisha taarifa yake kwa 
kueleza kuwa majukumu yao kama wakaguzi 
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wa hesabu za Mfuko ni kutoa maoni kama 
muhtasari wa hesabu za Mfuko unaendana na 
taarifa kamili ya ukaguzi wa hesabu za fedha na 
kwa mujibu wa taratibu zao za ukaguzi, ukaguzi 
ambao ulifanywa kwa mujibu wa viwango vya 
kimataifa vya ukaguzi (International Standards 
on Auditing–ISA) 810 (kama ilivyorekebishwa), 
kuhusu “kazi za kuripoti juu ya Muhtasari wa 
taarifa za fedha”. Mfuko wa Ukwasi uliweza 
kupata	 Hati	 safi	 ya	 Ukaguzi	 kwa	 mwaka	
ulioishia tarehe 30 Juni 2023.

9.0 TAARIFA YA MWAKA KUHUSU HESABU ZA 
MFUKO WA UKWASI

Mkurugenzi wa Fedha na Mipango wa Kampuni ya 
Uwekezaji ya UTT AMIS aliwasilisha Taarifa ya Hesabu 
za Mfuko kwa kipindi cha mwaka wa fedha ulioishia 
tarehe 30 Juni, 2023.

9.1 Mkurugenzi aliwaomba wawekezaji kusoma 
taarifa kwa kulinganisha hali ya utendaji wa 
Mfuko kwa miaka miwili (2) iliyoishia mwezi 
Juni 2023 na 2022. Ilielezwa kuwa Taarifa 
imegawanyika katika sehemu kuu nne, ambazo 
ni Taarifa ya Mapato na Matumizi (Statement 
of	 Profit	 or	 Loss	 and	 Other	 Comprehensive	
Income), Taarifa ya Urari wa Hesabu za Mfuko 
(Statement of Financial Position), Taarifa ya 
Mabadiliko ya Thamani ya Mfuko (Statement 
of Changes in Net Assets Attributable to Unit 
Holders) na Taarifa ya Mtiririko wa Fedha 
(Statement of Cash Flows).

9.2 Kwa upande wa Mapato na Matumizi, Taarifa 
ilieleza kuwa katika kipindi cha mwaka ulioishia 
tarehe 30 Juni, 2023, jumla ya Mapato ya 
Mfuko yalikuwa Shilingi 85,788,069,000/= 
ikilinganishwa na Mapato ya Shilingi 
51,786,000,000/= kwa mwaka ulioishia tarehe 
30 Juni, 2022. Ongezeko hili linatokana na 
uweledi wa meneja wa Mfuko katika kusimamia 
uwekezaji. Pia ilielezwa kuwa jumla ya Gharama 
za uendeshaji kwa mwaka ulioishia tarehe 30 
Juni, 2023 ilikuwa Shilingi 16,086,989,000/= 
ikilinganishwa na Shilingi 8,903,487,000/= kwa 
mwaka ulioishia tarehe 30 Juni, 2022, hivyo 
kufanya Mapato baada ya kutoa gharama 
za uendeshaji na kabla ya kodi kuwa Shilingi 
69,701,080,000/= ikilinganishwa na Mapato 
ya Shilingi 42,882,513,000/= kwa mwaka 
ulioishia tarehe 30 Juni, 2022. Kodi iliyotozwa 
na Serikali ilikuwa Shilingi 329,428,000/= 
ikilinganishwa na Shilingi 324,896,000/= kwa 
mwaka wa fedha 2022. Hivyo, Mfuko ulibaki 
na Faida Halisi (baada ya kodi na Matumizi) 

ya Shilingi 69,371,652,000/= ikilinganishwa na 
Shilingi 42,557,617,000/= kwa mwaka ulioishia 
tarehe 30 Juni, 2022.

9.3 Kwa upande wa Urari wa Hesabu za Mfuko, 
ilielezwa kuwa Rasilimali za Mfuko zilikuwa 
ni Shilingi 731,607,134,000/= mnamo tarehe 
30 Juni 2023 ikilinganishwa na Shilingi 
438,824,543,000/= tarehe 30 Juni 2022. 
Dhima za Mfuko zilikuwa na jumla ya Shilingi 
9,762,349,000/= mnamo tarehe 30 Juni 2023, 
ikilinganishwa na Shilingi 2,320,107,000/= 
tarehe 30 Juni, 2022. Kutokana na Taarifa 
hiyo, Thamani halisi ya Mfuko tarehe 30 Juni, 
2023, ilikuwa ni Shilingi 721,844,785,000/= 
ikilinganishwa na Shilingi 436,504,436,000/= 
tarehe 30 Juni 2022.

9.4 Katika Taarifa ya Mabadiliko ya Thamani ya 
Mfuko ilielezwa kuwa, Thamani ya Mfuko 
Mwanzoni mwa Mwaka wa fedha ulioishia 30 
Juni 2023 ilikuwa Shillingi 436,504,436,000/= 
ikilinganishwa na Shillingi 222,221,722,000/= 
Mwanzoni mwa Mwaka wa fedha ulioishia 30 
Juni 2022. Ongezeko kutokana na faida ya 
Mfuko kwa kipindi cha mwaka ulioishia Juni 
2023 ilikuwa ni Shilingi 69,371,652,000/= 
ikilinganishwa na Shilingi 42,557,617,000/= 
kwa mwaka linganishi ulioishia tarehe 30 Juni, 
2022. Kwa upande wa miamala ya wenye 
vipande, mfuko umelipa zaidi (net repurchase) 
kiasi cha Shillingi 215,968,697,000/= Kwa 
mwaka wa fedha ulioishia 30 Juni 2023 
ikilinganishwa na Shilingi 171,725,097,000/= 
kwa mwaka ulioishia tarehe 30 Juni, 2022. 
Kutokana na Mwenendo huo imepelekea 
mabadiliko ya thamani halisi ya Mfuko kwa 
mwaka ulioishia tarehe 30 Juni, 2023, kuwa 
Shilingi 721,844,785,000/= ikilinganishwa na 
Shilingi 436,504,436,000/= kwa mwaka 2022.

9.5 Kwa upande wa Taarifa ya Mtiririko wa Fedha, 
ilielezwa kuwa fedha halisi iliyotokana na 
shughuli za uendeshaji kabla ya marekebisho 
ya mtaji kwa mwaka ulioishia tarehe 30 Juni 
2023, ilikuwa Shilingi 69,371,652,000/= 
ikilinganishwa na Shilingi 42,557,617,000/= 
kwa mwaka ulioishia tarehe 30 Juni, 2022. 
Aidha fedha halisi iliyopatikana kutoka kwenye 
shughuli za Uendeshaji baada ya marekebisho 
ya mtaji na kodi ya Serikali ilikuwa Shilingi 
216,391,123,000/= ikilinganishwa na Shilingi 
192,890,317,000/= kwa mwaka wa fedha 2022. 
Miamala kwa wawekezaji ilipelekea ongezeko 
(net sales) la shilingi 216,968,697,000/= 
tarehe 30 Juni 2023 ikilinganishwa na shilingi 
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171,725,097,000/= tarehe 30 Juni 2022. 
Matumizi hayo yalipelekea punguzo halisi la 
fedha kiasi cha Shillingi 422,426,000/= Mwaka 
wa fedha ulioshia 30 Juni 2023 ikilinganishwa 
na punguzo la Shillingi 21,165,220,000/= 
Tarehe 30 Juni 2022. Aidha Mfuko ulikuwa 
na akiba ya Fedha kiasi cha Shilingi 
943,779,000/= Mwanzoni mwa mwaka wa 
fedha 2023 ikilinganishwa na Akiba ya fedha 
kiasi cha Shilingi 22,108,999,000/= Mwanzoni 
mwa Mwaka wa Fedha 2022, Hivyo kupelekea 
Mfuko kubaki na Akiba ya fedha kiasi cha 
Shilingi 521,353,000/=, mwishoni mwa mwaka 
ulioishia tarehe 30 Juni, 2023 ikilinganishwa na 
Akiba ya fedha kiasi cha Shilingi 943,779,000/=, 
mwishoni mwa mwaka linganishi wa 2022.

8.0 TAARIFA YA MENEJA WA MFUKO KUHUSU 
UWEKEZAJI

Mkurugenzi wa Idara ya Uwekezaji ya Kampuni ya 
Uwekezaji ya UTT AMIS aliwasilisha Taarifa ya Meneja 
kuhusu uwekezaji katika kipindi cha mwaka wa fedha 
ulioishia tarehe 30 Juni, 2023.

10.1 Taarifa ilieleza kuwa, Mfuko wa Ukwasi 
uliendelea kupata mafanikio makubwa katika 
Ukuaji wa thamani ya kipande na ukubwa wa 
Mfuko. Thamani halisi ya kipande iliongezeka 
kutoka	shilingi	321.9	hadi	kufikia	shilingi	362.1	
sawa na faida ya asilimia 12.5 kwa mwaka. 
Ukubwa wa mfuko uliongezeka kwa shilingi 
billioni 290.0 kutoka shilingi bilioni 434.7 
mnamo Juni, 2022 hadi shilingi bilioni 724.7 
mnamo 30 Juni, 2023.

10.2 Taarifa ilieleza kuwa katika kipindi cha mwaka 
wa fedha 2022/23, UTT AMIS PLC kama meneja 
wa Mfuko alitumia uzoefu na weledi alionao 
katika	 kuhakikisha	 mfuko	 unafikia	 mgawanyo	
anuai wa rasilimali kwenye uwekezaji wake 
wenye kuleta tija huku ikizingatia sera na 
miongozo mbalimbali inayotumiwa kwenye 
uwekezaji.	 Hadi	 kufikia	 tarehe	 30	 Juni	 2023	
mgawanyo anuai wa rasilimali za mfuko 
ulikuwa kama unavyoonyeshwa. Mfuko wa 
Ukwasi umewekeza kiasi cha asilimia 99.2 
kwenye dhamana za serikali za muda mrefu, 
asilimia 0.7 kwenye amana za benki za muda 
maalumu na asilimia 0.1 kwenye amana za 
benki za muda mfupi. 

10.3 Faida ya Mfuko wa Ukwasi kwa kipindi cha 
mwaka mmoja ulioishia Juni 2023 ilikuwa 
asilimia 12.5 ikilinganishwa na faida ya asilimia 
14.2 kwa mwaka 2022. Mambo mengine 
muhimu ya kuzingatia wakati wa kulinganisha 

faida za uwekezaji katika Mfuko wa Ukwasi 
na amana katika benki yalielezwa. Uwekezaji 
kwenye mfuko wa Ukwasi ulionekana kuwa 
na faida kubwa zaidi ya akaunti ya amana 
na maeneo mengine linganifu kwa sababu 
inaongeza kipato kikubwa kutokana na viwango 
bora vya faida vinavyo tolewa na mfuko. Pia, 
meneja alieleza kuwa kupungua kwa faida ya 
mfuko kumetokana na kupungua kwa viwango 
vya faida sokoni kama inavyooneshwa katika 
jedwali II.

10.4 Kuhusu pato la Taifa, meneja alisema kuwa 
Kwa mwaka 2022 uchumi ulikuwa kwa kiwango 
cha asilimia 4.7, ikilinganishwa na kiwango cha 
asilimia 4.9 mwaka 2021 (kama ilivyooneshwa 
kwenye jedwali III). Hata hivyo, kilimo, ujenzi 
na madini vilikuwa vichocheo vikubwa vya 
ukuaji wa uchumi katika kipindi hicho. Uchumi 
kwa mwaka 2023 unakadiriwa kuongezeka 
kwa asilimia 5.2, ukichagizwa na kufufuliwa 
kwa shughuli za kiuchumi hususani uwelezaji 
kwenye sekta ya umma na binafsi nchini. Pato 
la taifa hutafasiri kiwango na shughuli za uchumi 
katika nchi. Hali imara na stahimilivu juu ya 
mwenendo wa uchumi ni muhimu kwa mifuko 
ya uwekezaji wa pamoja inayosimamiwa na 
UTT AMIS na maeneo mengine ya uwekezaji 
nchini. Uchumi imara husaidia kutunza na 
kuimarisha thamani ya uwekezaji na huvutia 
wawekezaji wa ndani na nje ya nchi.

10.5 Hali ya mfumuko wa bei nchini kwa mwaka 
wa fedha ulioisha Juni 2023 ni asilimia 3.6 
ikilinganishwa na asilimia 4.4 iliyonakiliwa Juni 
2022. Kupungua kwa mfumuko wa bei nchini 
kunaashiria gharama za bidhaa na huduma 
mbalimbali zilipungua kwa mwaka ulioshia Juni 
2023 ikilinganishwa na kasi iliyokuwepo Juni 
2022. Hali ya uchumi nchini na mwenendo wa 
mfumuko wa bei ni stahimilivu kiasi ambacho 
kimewezesha wawekezaji kwenye mifuko 
ya uwekezaji kuwekeza kwa wingi. UTT 
AMIS inajitahidi kuwekeza kwenye maeneo 
yanayotoa faida shindani kuliko kiwango cha 
mfumuko wa bei.

10.6 Kuhusu Sekta ya benki, Meneja alieleza kuwa 
Kwa kipindi cha mwaka mmoja ulioisha tarehe 
30 Juni 2023 hali ya utendaji kwa sekta ya benki 
nchini imeendelea kuwa imara kwani jumla ya 
rasilimali na amana ziliongezeka. Ongezeko 
kwenye rasilimali ni shilingi trilioni 8.0 (asilimia 
17.5) kutoka shilingi trilioni 45.7 mwaka 2022 
hadi shilingi trilioni 53.7 mwaka 2023. Jumla 
ya amana kwenye benki iliongezeka kwa 
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shilingi trilioni 5.7 (asilimia 20.3) kutoka shilingi 
trilioni 28 Juni 2022 hadi shilingi trilioni 33.7 
Juni	 2023.	 Jumla	 ya	 mikopo	 imefikia	 shilingi	
trilioni 31.5 mwaka 2023 sawa na asilimia 
21.6 ikilinganishwa na shilingi trilioni 25.9 
mwaka uliopita. Ongezeko kwenye kiwango 
cha mkopo lilisababishwa na kupungua kwa 
masharti na viashiria vya hatari miongoni mwa 
wateja. Hata hivyo, viashiria vya hatari kwenye 
mikopo ya wateja wadogo na Taasisi zisizo za 
kifedha vilipungua ikilinganishwa na mwaka 
uliopita. Kuendelea kuimarika kwa sekta ya 
benki ni muhimu kwa mifuko ya uwekezaji wa 
pamoja na uchumi kwa ujumla kwani huduma 
zitolewazo na benki huchochea ufanisi kwenye 
uchumi.

10.7 Mwasilishaji alieleza, namna sekta ya 
mawasiliano inavyoendelea kuchochea na 
kurahisisha uwekezaji katika mifuko na huduma 
binafsi. Taarifa iliainisha kuwa kwa kupiga 
*150*82# au program tumizi (UTT AMIS App) 
mwekezaji anaweza kufungua akaunti na kuona 
uwekezaji wake. Aidha kupitia simu mwekezaji 
anaweza kuuza na kununua vipande.

10.8 Kuhusu Dhamana za Serikali ilielezwa kuwa 
Kwa kipindi cha mwaka mmoja ulioisha tarehe 
30 Juni 2023, Benki Kuu ya Tanzania kwa niaba 
ya Serikali ya Jamhuri ya Muungano Tanzania 
iliongeza kiasi cha dhamana za serikali za muda 
mfupi sokoni kwa trillioni 1.4 sawa na asilimia 
73.6 hadi shilingi trillioni 3.3 Juni 2023. Hata 
hivyo, Uhitaji wa dhamana za serikali za muda 
mfupi uliongezeka kwa asilimia 24.1 (shilingi 
trilioni	0.7)	hadi	kufikia	shilingi	trilioni	3.6	kutoka	
shilingi trilioni 2.9 mwaka jana. Aidha, kiasi 
kilichokubaliwa baada ya mnada kimeongezeka 
kwa asilimia 56.2 (shilingi trilioni 0.9) kutoka 
shilingi trilioni 1.6 hadi shilingi trilioni 2.5 Juni 
2023. Kwa kipindi hicho, kiasi cha dhamana 
za serikali za muda mrefu kilichouzwa kwenye 
soko la awali ni shilingi trilioni 4.3 ikilinganishwa 
na shilingi trilioni 3.3 mwaka uliopita. 

10.9 Kiwango cha ushiriki kwenye minada hiyo 
kilipungua hadi shilingi trilioni 4.6 (asilimia 
28.1) ikilinganishwa na shilingi trilioni 6.4. 
Aidha kiwango kilichokubaliwa na Benki Kuu 
ya Tanzania baada ya mnada kiliongezeka kwa 
shilingi trilioni 1.2 (asilimia 44.4) hadi shilingi 
trilioni 3.9 kikilinganishwa na shilingi trilioni 
2.7 mwaka 2022. Kwa kipindi cha mwaka 
mmoja hali ya ushiriki wa wawekezaji kwenye 
dhamana za serikali za muda mrefu ilipungua 
ikilinganishwa na ushiriki kwenye dhamana za 

muda mfupi. Ongezeko la ushiriki katika eneo 
la dhamana za serikali linasaidia kuleta na 
kuboresha hali ya ukwasi na faida sokoni.

10.10 Kuhusu viwango vya Riba katika dhamana 
za serikali za muda mfupi zilipungua kutoka 
wastani wa asilima 3.5 mwezi Juni 2023 kutoka 
asilimia 4.1 mwaka jana (Juni 2022). Viwango 
vya riba na amana (faida) viliongezeka 
ikilinganishwa na viwango vilivyonakiririwa 
mwaka uliopita. Viwango vya riba jumuishi za 
mikopo katika benki ya biashara ni asilimia 
16.7 ikilinganishwa na asilimia 16.2 mwaka 
2022. Uwekezaji kwenye amana za benki kwa 
muda wa mwaka mmoja zilitoa faida ya asilimia 
8.2 ikilinganishwa na asilimia 8.0 mwaka 2022. 
Viwango vya hifadhi ya akiba kisheria vya 
Benki kuu kwa benki za biashara pamoja na 
punguzo la riba nchini viliendelea kuwa asilimia 
7.0 na 5.0 mtawaliwa. Mabadiliko ya riba katika 
soko la fedha na mitaji huathiri moja kwa moja 
thamani ya mifuko ya uwekezaji wa pamoja 
na uchumi kiujumla. Vivyo hivyo kuongezeka 
kwa riba sokoni hupelekea kuongezeka kwa 
thamani ya uwekezaji kwenye mifuko hususani 
pindi uwekezaji mpya unapofanyika.

10.11 Kwa kipindi cha mwaka mmoja kilichoisha 
mwezi Juni 2023, viwango vya kubadilisha 
fedha kati ya Shilingi ya kitanzania na fedha za 
kigeni vimeendelea kuwa stahimilivu. Thamani 
ya Shilingi kwa Dola moja ya kimarekani ilikuwa 
imara na ya kuridhisha, ingawa ilipungua 
thamani kidogo kwa asilimia 1.0 (Tsh 23.4) 
kutoka Shilingi 2,315.7 Juni 2022 hadi Shilingi 
2339.1 Juni 2023. Uimara wa viwango vya 
kubadilisha fedha ni muhimu kwa mifuko ya 
uwekezaji wa pamoja na serikali kwa ujumla 
inasaidia kutunza thamani ya rasilimali ambazo 
thamani yake ipo katika shilingi za kitanzania 
na kuvutia wawekezaji kutoka ndani na nje ya 
Tanzania.

10.12 Kuhusu Soko la Mitaji na dhamana, taarifa 
ilieleza kuwa soko limekuwa likifanya kazi vizuri 
kwa upande wa mauzo na shughuli mbalimbali, 
tuliona utoaji wa hatifungani mbili mpya za 
benki ya taifa ya biashara (NBC-Twiga) na benki 
ya kenya (KCB-Fursa Sukuk) zilizofanikiwa 
kufanya vizuri kwani jumla ya shilingi bilioni 
49.9 zilipatikana. Mwezi Novemba 2022, 
Shirika la Watumishi Housing (WHI) lilizindua 
mfuko wa uwekezaji wa Pamoja unaoitwa 
Faida (Mfuko wa Faida) ambao ulifanikiwa 
kuvutia wawekezaji na hadi Disemba mfuko 
ulinakili shilingi bilioni 7.9. Ushiriki katika soko 
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la mitaji na dhamana kwa wawekezaji wa 
ndani na nje umeimarika kutokana na umma 
kupata uelewa kuhusu uwekezaji na matumizi 
ya mifumo ya kidigitali. Hali ya ushiriki 
kwenye soko la mitaji na dhamana nchini 
imeongezeka, ni matarajio yetu kuwa hali hii 
itazidi kuimarika na kuongezeka zaidi.

10.13 Taarifa ya Soko la Upili kwa dhamana na 
Hatifungani zilizoorodheshwa ilionyesha 
kuwa Kiwango cha ushiriki kwenye eneo 
la dhamana za serikali na hatifungani za 
kampuni binafsi kimeongezeka licha ya faida 
kuwa wastani. Jumla ya dhamana za serikali 
kupitia soko la upili imeongezeka kwa shilingi 
trillioni 0.1, sawa na ongezeko la asilimia 3.1 
hadi shilingi trillioni 3.3 kutoka shilingi trillioni 
3.2 mwaka uliopita. Kwa kipindi hichohicho, 
thamani jumuishi ya mauzo kwa upande wa 
Hatifungani za kampuni binafsi ziliongezeka 
kwa shilingi bilioni 0.1 sawa na asilimia 12.5 
kutoka shilingi bilioni 0.8 Juni 2022 hadi 
shilingi bilioni 0.9 Juni 2023. Kupanda kwa 
Hatifungani hizo kulitokana na kuorodheshwa 
kwa hatifungani mpya ya SUKUK na Twiga 
mwezi Desemba 2022. Hatifungani za kampuni 
binafsi zilizopo ni Jasiri bondi ilioorodheshwa 
na benki ya NMB yenye miaka 3, Fursa Sukuk 
bondi ilioorodheshwa na benki ya KCB yenye 
miaka 3, Twiga bondi ilioorodheshwa na benki 
ya NBC yenye ukomo wa miaka 5, bondi ya 
miaka 5 ya Taasisi ya Mikopo ya nyumba kwa 
benki nchini.

10.14 Kuhusu Soko la Hisa taarifa ilionyesha kuwa 
hali ya mauzo ya Hisa na shughuli sokoni 
ilipungua kwa takribani shilingi bilioni 19.0 
(asilima 15) kutoka shilingi bilioni 126.6 hadi 
shilingi bilioni 107.6 tarehe 30 Juni 2023. 
Vilevile, Ukubwa wa mtaji wa soko ulipungua 
thamani kwa shilingi trilioni 0.6 (asilimia 
5.4) hadi shilingi trilioni 15.0 kutoka shilingi 
trilioni 15.6. Katika kipindi cha mwaka mmoja 
kampuni zifuatazo zilitangaza na kulipa gawio 
kwa wanahisa; TCC (Tsh. 670.0), Twiga 
(Tsh .390.0), TBL (Tsh. 290), benki ya NMB 
(Tsh. 286.0), SWISS (Tsh.42.0) na benki ya 
CRDB (Tsh. 45) kwa kila hisa. Hivyo basi, 
kwa wawekezaji wote waliowekeza kwenye 
kampuni tajwa walipata gawio sawa na 
maelezo hapo juu.

10.15 Taarifa ilionyesha kuwa hadi tarehe 30 Juni 
2023 jumla ya rasilimali kwenye mifuko 
ya uwekezaji wa pamoja inayosimamiwa 
na	 Taasisi	 ya	 UTT	 AMIS	 imefika	 shilingi	

trillioni 1,535.4 kutoka shilingi bilioni 996.5. 
Rasilimali ziliongezeka kwa asilimia 54.0 
sawa na shilingi bilioni 538.9 ikilinganishwa na 
ongezeko la shilingi bilioni 383.7 iliyonakiliwa 
mwaka uliopita. Kwa kipindi chote hadi Juni 
2023 kumekuwa na muamko wa uwekezaji 
kwenye mifuko, hali iliyopelekea ongezeko 
kubwa la rasilimali. Meneja aliwahakikishia 
wawekezaji wake kuwa ataendelea kubuni 
na kuvumbua mianya na fursa ya uwekezaji 
kadiri inavyojitokeza katika soko ili kuongeza 
mapato na faida kwa wawekezaji. Lengo 
ni kuvuka matarajio ya wawekezaji kwa 
maendeleo yao na Taifa kwa ujumla.

11.0  MASWALI,  MAONI  NA MAJIBU
11:1 Wenye vipande waliuliza maswali 

pamoja na kutoa hoja zifuatazo: -
11.1.1 Pongezi na shukrani nyingi zilitolewa kwa 

Bodi ya Wakurugenzi na Menejimenti na 
Wafanyakazi wa UTT AMIS kwa ujumla na 
hongera kwa wawekezaji kwa kuhudhuria 
mkutano kwa wingi. Pia, alipongeza taasisi 
kwa matangazo mengi ambayo yalisambaza 
taarifa	na	kuwafikia	wawekezaji	 kwa	wakati	
na kutoa maoni waongeze juhudi kwenye 
masoko kama vile nanenane na sabasaba 
ili UTT AMIS iendelee kukua na kupata 
wawekezaji wengine.

11.1.2 Mwekezaji aliomba ufafanuzi kuhusu 
kuongezeka kwa gharama za ukaguzi kama 
ilivyooneshwa katika Taarifa ya Mapato na 
Matumizi.

11.1.3 Mwekezaji alihitaji kujua sababu gani 
zimepelekea kutumia KPMG kama mkaguzi 
wa hesabu za mifuko badala ya wakaguzi wa 
Serikali kama Taasisi zingine za umma. Pia, 
Mwekezaji alitoa maoni kuwa wakaguzi wa 
hesabu waandae ankara kwa shilingi na sio 
Dola.

11.1.4 Mwekezaji alihoji kwa nini faida ya mfuko 
inaendelea kushuka kutoka 14.2% 
hadi 12.5% wakati ukubwa wa mfuko 
umeongezeka hadi shilingi bilioni 724.7.

11.1.5 Mwekezaji aliuliza kwa nini gharama za 
uendeshaji katika taarifa ya mapato na 
matumizi zimeongezeka katika mwaka huu 
wa fedha.

11.1.6 Mwekezaji aliomba maelezo juu ya 
utekelezaji wa vitambulisho kwa wawekezaji. 
Pia mwekezaji mwingine alitaka kujua ni nani 
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anayelipia gharama za vitambulisho, mwekezaji 
ama meneja wa mifuko.

11.1.7 Mwekezaji aliuliza kuwa vigezo vya ufanisi 
huwa vinaandaliwa na Menejimenti au Mamlaka 
ya Masoko ya Mitaji na Dhamana.

11.1.8 Mwekezaji alitoa pongezi kwa Taasisi 
hususani kwenye matangazo ya mkutano 
yaliweza	 kusambaa	 na	 kufika	 kwa	 wingi,	 Pia	
mapendekezo yalitolewa kuwepo kwa muhtasari 
/ ufupisho wa malengo yaliyopangwa katika 
mfuko	na	malengo	yaliyokuwa	yamefikiwa	kwa	
mwaka huo.

11.1.9 Maoni yalitolewa na mwekezaji kuwa faida iwe 
kiwango	cha	kudumu	cha	kurudi	(fixed	rate	of	
return) 

11.1.10 Wawekezaji waliishauri bodi ya UTT 
kuambatanisha rejea kwa kina (Notes to the 
Financial Statements) za taarifa ya kifedha 
katika taarifa ya mwaka ya mfuko wa uwekezaji 
ili kuleta uelewa zaidi wa mambo yanayojitokeza 
katika taarifa za hizo za fedha.

11.1.11 Wawekezaji waliomba menejimenti kutafuta njia 
rahisi ya uwekezaji kwa watanzania waliopo nje 
ya nchi.

11.1.12 Mwekezaji alitaka ufafanuzi juu ya utaratibu 
uliopo, endapo mwekezaji akitaka kuchukua 
mkopo kwenye taasisi za benki kwa dhamana 
ya uwekezaji wake kwenye mifuko.

11.1.13 Mwekezaji aliuliza kama inawezekana kwa 
mwakilishi kuja kwa niaba ya mwekezaji katika 
mkutano mkuu wa mwaka.

11.1.14 Mwekezaji aliuliza kuwa kwa nini taarifa 
za kifedha zimeandaliwa kuwa viwango 
vya kimataifa vya utoaji taarifa za kifedha 
(International Financial Reporting Standards 
(IFRS) na si Viwango vya Kimataifa vya 
Uhasibu wa Sekta ya Umma (IPSAS).

11.1.15 Mwekezaji aliomba ufafanuzi kutoka kwa 
mwakilishi wa benki ya CRDB juu ya utaratibu 
wa kutumwa kwa pesa Kwenda UTT kwa 
mpango wa kila mwezi (standing order).

11:2 Wawakilishi wa Kampuni ya Uwekezaji 
ya UTT AMIS walitoa ufafanuzi na kujibu 
maswali kama ifuatavyo:

11.2.1 Pongezi zilipokelewa na Meneja wa mfuko 
na kuahidi kuendelea kusimamia kwa weledi 
na maarifa ili kuwaletea faida zaidi katika 
uwekezaji wao.

11.2.2 Ufafanuzi ulitolewa kuwa gharama za uendeshaji 
zimewekewa ukomo wa asilimia 2.25 ya 
thamani halisi ya mfuko. Hivyo basi, gharama 
za uendeshaji zimekua kubwa kwa sababu 
ya kuongezeka kwa rasiliamali au ukubwa 
wa mfuko kwa mwaka 2023 ikilinganishwa na 
mwaka 2022 yaani kutoka bilioni 434.7 hadi 
bilioni 724.7. Wawekezaji walihakikishiwa 
kuwa gharama hizo zimezingatia viwango 
vilivyopo kwenye waraka wa wakubaliano 
(offer document) kwa kuzingatia faida kwa 
wawekezaji na hizi nyaraka zinapatikana katika 
tovuti ya UTT AMIS zikielezea kwa undani 
kabisa.

11.2.3 Ilielezewa kuwa gharama za ukaguzi 
zimeendelea kuwa kubwa kwa sababu 
makubaliano yaliyopo kati ya UTT AMIS na 
wakaguzi wa hesabu KPMG yapo katika Dola 
kwa hiyo gharama zimepanda kutokana na 
kupanda kwa thamani ya dola nchini.

11.2.4 Kuhusu faida ya mfuko kushuka, mwakilishi 
alieleza kuwa suala hili limetokana na kupungua 
kwa viwango vya faida kwenye soko la mtaji 
na dhamana. Mwakilishi aliwatoa wasiwasi na 
kuwaelezea kuwa mpango mkakati mpya wa 
miaka mitano 2024 hadi 2029 utachanganua 
fursa tofauti tofauti ilikuongeza faida katika 
mfuko. 

11.2.5 Kuhusu kuongezeka kwa gharama za 
uendeshaji, alieleza sababu ni kuongezeka 
kwa rasilimali au ukubwa wa mfuko kwa 
mwaka 2023 ikilinganishwa na mwaka 2022. 
Aidha, Kiwango cha kutoza gharama kisheria 
kinategemea ukubwa wa mfuko. Aliendelea 
kwa kuwahakikishia wawekezaji kuwa gharama 
hizo zimezingatia viwango vilivyopo kwenye 
waraka wa wakubaliano kwa kuzingatia faida 
kwa wawekezaji (offer document) ambavyo 
zimeambatanishwa katika tovuti ya taasisi.

11.2.6 Kuhusu suala la vitambulisho au kadi za 
kielekroniki kwa wawekezaji, ufafanuzi 
ulitolewa kuwa UTT AMIS imeshanza mchakato 
wa kuboresha utambulisho na taarifa kwa 
wawekezaji wake na zoezi la kutoa vitambulisho 
linaendelea. Aidha, mwakilishi aliwakaribisha 
wawekezaji kujaza fomu za maombi ya kadi kwa 
mwekezaji atakaehitaji kitambulisho na baada 
siku 10 za kazi mwekezaji atajulishwa kupitia 
ujumbe wa simu kuwa kitambulisho chake 
kipo tayari na anaweza sasa kuja kuchukua. 
Pia aliwatoa wasiwasi kuwa gharama za 
vitambulisho zinabebwa na meneja wa mfuko 
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na si mwekezaji.

11.2.7 Kuhusu suala la vigezo vya ufanisi, alieleza 
kuwa vigezo hivyo huwa vinaandaliwa na 
Mamlaka ya Masoko ya Mitaji na Dhamana na 
taasisi ya UTT AMIS kama meneja wa mfuko, 
inayoratibiwa na Mamlaka ya Masoko ya Mitaji 
na Dhamana (CMSA) haina budi kufuata na 
kutekeleza kama ilivyoainishwa.

11.2.8 Kuhusu suala la kuwepo kwa muhtasari wa 
malengo yaliyopangwa na mfuko, mwakilishi 
alieleza kuwa malengo yapo na yameanishwa 
katika mpango mkakati wa miaka mitano. 
Aliendelea kuwahakikishia wawekezaji 
kuwa malengo hayo hufanyiwa ufuatiliaji na 
yamefikiwa	kwa	mifuko	yote	inayosimamiwa	na	
taasisi.

11.2.9 Kuhusu suala la faida kuwa kiwango cha 
kudumu cha kujirudia, Mwakilishi alieleza 
kwamba kanuni, taratibu na sheria haziruhusu 
kugawa kiwango cha kudumu cha kurudia 
kwa wawekezaji kwa sababu hali ya masoko 
hubadilika hivyo kupelekea faida ya mfuko 
kupanda na kushuka.

11.2.10 Mwakilishi alitoa ufafanuzi kuwa taarifa za 
kifedha za kila mfuko zimewekwa katika tovuti 
ya UTT AMIS na zimeambatanishwa na rejea 
kwa kina (notes) ambazo zimefafanua kwa 
undani vipengele vilivyopo kwenye taarifa hizo. 
Hata hivyo, mwakilishi aliwashauri wawekezaji 
watembelee tovuti ya UTT AMIS ili wapate 
makablasha yenye taarifa zenye mchanganuo 
na rejea kwa kina (Notes to the Financial 
Statements).  

11.2.11 Kuhusu diaspora, yaani wawekezaji waliopo nje 
ya nchi, ilielezwa kuwa wanaweza kuwekeza 
kwa kupitia WorldRemit. Mwakilishi alieleza 
kuwa kwa sasa wawekezaji hao wanashiriki 
uwekezaji kwenye mifuko kwa njia ya barua 
pepe hususani kwenye kukamilisha usajili wao 
na pindi wanapotaka huduma ya kuuza vipande 
(repurchase). Pia, elimu kwa wawekezaji hao 
hutolewa kwa njia ya mtandao, mikutano kwa 
video (video conference) pamoja na simu za 
mkononi (whatsap call). 

11.2.12 Kuhusiana na suala la kutumia uwekezaji kama 
dhamana pale ambapo mwekezaji anataka 
kuchukua mkopo benki, mwakilishi kutoka UTT 
AMIS alijibu kuwathibitishia wawekezaji kuwa 
wanaweza kuchukua mikopo kwa kuweka 
dhamana vipande walivyowekeza katika mifuko 
ya UTT AMIS. 

11.2.13 Kuhusiana na suala la mwakilishi kuhudhuria 
mkutano kwa niaba ya mwekezaji katika 
mikutano ya mwaka. Ufafanuzi ulitolewa kuwa 
inaruhusiwa na mwakilishi anatakiwa kuja na 
fomu maalum inayomteua kama mwakilishi 
(proxy form) iliyosainiwa na mwekezaji pamoja 
na kitambulisho cha mwakilishi.

11.2.14 Mwakilishi alieleza kwamba taarifa ya fedha 
imeandaliwa kwa kufuata viwango vya kimataifa 
vya utoaji taarifa za kifedha (International 
Financial Reporting Standards (IFRS) kwa 
sababu lengo la UTT AMIS na mifuko ni 
kutengeneza faida na si kugawa huduma za 
umma kama mashirika mengine ya kiserikali 
kwa maana hiyo mfumo wa taarifa unaofaa 
zaidi ni wa viwango vya kimataifa vya utoaji 
taarifa za kifedha (IFRS)

11.2.15 Ufafanuzi ulitolewa kwa picha na mwakilishi 
kutoka benki ya CRDB kuhusu huduma ya 
utoaji wa pesa mfululizo kwa mpango wa kila 
mwezi kwa ridhaa ya mteja (standing order). 
Mwakilishi alisema kwa sasa wawekezaji 
wanaweza kuomba huduma hio na aliwashauri 
kutumia huduma ya benki kwa mtandao 
(internet banking) huduma ambayo wataifanya 
wao wenyewe bila kutembelea tawini kwa 
kutumia simu jaja au vifaa vingine.

12.   KUFUNGA MKUTANO

Kwa kuwa hakukuwa na masuala zaidi ya kujadili, 
Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi wa Kampuni ya 
Uwekezaji ya UTT AMIS aliwashukuru Wawekezaji wote 
kwa kuhudhuria katika Mkutano huo. Pia aliwahakikishia 
ya kuwa mawazo na mapendekezo yaliyotolewa katika 
Mkutano yatazingatiwa na yale yanayowezekana 
yatatekelezwa. Mwisho aliwatakia heri ya sikukuu za 
Krismasi na Mwaka Mpya 2024. Mkutano ulifungwa saa 
05:37 asubuhi..

         ................................... ..................................

        MWENYEKITI             KATIBU 
   

    ....................................

                            TAREHE
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KIMATAIFA JULIUS NYERERE, DAR ES SALAAM TAREHE 18 NOVEMBA 2023
KIAMBATISHO “A”

ORODHA YA WAWEKEZAJI WA MFUKO WA UKWASI WALIOHUDHURIA
KWENYE MKUTANO MKUU ULIOFANYIKA KATIKA UKUMBI WA MIKUTANO WA

S/NO JINA LA MWEKEZAJI

1 AAM CONTAINER TERMINAL WORKERS 
SACCOS 

2 ABAGAMBAKAMOI GROUP
3 ABBAS ABEID MISSANA
4 ABDALLAH ISSA MBUNDA
5 ABDALLAH SAID AMBARI
6 ABDALLAH SAID AMBARI
7 ABDALLAH SAID AMBARI (Rep. Nuru Ambari)
8 ABDUL ABDI DELLO
9 ABDULRAHMAN SAID GHARIB
10 ABEDNEGO ELIAS MICHAEL
11 ABEID MUSTAFA MAWAKA
12 ABEL JEREMIAH MUKHANDI
13 ABRAHAM RICHARD MWANDA
14 ABSON BARAKA BRUNO TARIMO
15 ABUBAKAR ABDALLAH KASSANURA
16 ABUBAKARY RAMADHAN KIANGI
17 ACLEY FRANCISCO KAGUO
18 ADA AHMEDI MAPONMDELA
19 ADAM CORNEL MWANGOGE
20 ADELINA ALPHONCE KANINKA
21 ADELINA RUGAIMUKAMU CYPRIAN
22 ADELTUS ADRONICO KAIJAGE
23 ADEODATA BAPTIST MKUWA
24 ADOLPH AUGUSTINO MOSHY
25 ADRIAN BAZIL SHAYO
26 ADRIAN GABRIEL MUSHI
27 ADVENTINA KATO ILUNGA
28 ADVENTINA MARY LWAKATARE
29 AGAPE AMADEUS KAMAGENGE
30 AGATHA ALBINUS KYOGERO
31 AGATHA MARY KATUA
32 AGATHA MOSES KASOGA
33 AGNES ALEX KALINGA (Rep. Patrick Mloka)
34 AGNES ANTANAMSU AWED
35 AGNES HENRY MAKULE . 
36 AGNES LAWRANCE CHIBWANA
37 AGNES MKATULIA SHIO
38 AGNES TENGIA REMIJI

39 AGNES WENCESLAUS MAYO
40 AGNESS EDSON LWIMIKE
41 AGNESS KOKUHILWA REMIGIUS
42 AGNESS NICOLAUS NKWABILWA
43 AGRETH ALFRED MACHANGA (Rep. Sophia 

Mgaya
44 AHLAM IDDI MANSOUR
45 AHMED JUMA MCHALAGANYA
46 AHMEDI RIDHIWANI MKUU
47 AIDA ADAMSON MWAISENYE
48 AIKA GADI URASA
49 AINA MJEMMAS KIMWERI
50 AISHA ALLY SELEMANI
51 Aisha Said Kungwi
52 AISHER MOHAMED KIRAVU
53 AIZECK ANDREW KALAGO
54 ALBERT ANACLET IKONJE
55 ALBERT HASSAN MILANZI
56 ALBERT PETER MUSHI
57 ALBERTHA JULDAN MOSHI
58 ALEX DEOGRATIAS BAZAGARI
59 ALEX NDYETABULA NGAIZA
60 ALEX SELESTINE MUHANGE
61 ALEX TIMOTH
62 Alexander Nyarubamba Maira
63 ALEXANDRINA GOLDAIR ANTHONY
64 ALEXUS CLEMENCE MUTASINGWA
65 ALFEO STEPHANO KIBONA
66 ALFRED ALFONCE KULUKULU
67 ALFRED JOHN NCHIMBI
68 ALFRED NYAMCHAMILA KWANGUYA
69 ALICE ABRAHAM KAAYA
70 ALICE ACKIM MWASYOGE
71 ALICE DAVID SHIMO
72 ALICE GEORGE MBELWA
73 ALICE NICOLAS ERIYO
74 ALLAN LUKA MWAIGAGA
75 ALLEN ASSALA MWAKALINGA
76 ALLY ABDALA MSAKAMALI
77 ALLY AHMAD MWAKILAMBO
78 ALLY FADHILI MVUNGI
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79 ALLY RAJABU MSUYA
80 ALLY SAIDI KHATIBU
81 ALOISIA MARY LEKULE
82 Aloyce  Michael Kiria
83 ALPHA PETER SHAYO
84 ALPHONCE ELEUTHER MWAGENI
85 AMAANI KIGHOMA MALIMA
86 AMANI ANAELI MLAKI
87 AMANI MATUTU MAHUNDA
88 AMANI MUSSA WEMMAO
89 AMBROSE ARBOGASTI ASENGA
90 AMBROSE BENEDICT MACHA
91 AMELIA CLEMENCE RWEGERELA
92 AMINA ABDILLAHI MDOE
93 AMINA ABEID DAUDA
94 AMINA ALLY KIMARO
95 AMINA ALLY MSUMI
96 AMINA MASHAKA MBAILWA
97 AMINA MOHAMED BURAH
98 AMINA MOHAMED NGOMBO
99 AMINA NATHANIEL URASSA
100 AMINA NILILIE SALUMU
101 AMINA OMARI MHINA
102 AMINA OMARI SHARIFF
103 AMINA RAMADHANI HAIGHAI
104 AMINA TWAHIR KILAGWA
105 AMINA YUSUFU RASHIDI
106 AMINA ZUBERI NGWERE
107 AMON YOHANA NDILALIHA
108 AMOS PAUL MUSONJANZILA
109 ANACLETUS  PAUL SANGARYA
110 ANAEL ELIPHAS AKYOO
111 ANALILIAN DAUD MWAMBAPA
112 ANATOLIA SALVUS MUTAKYAWA
113 ANATORIA EMMANUEL ANATORY
114 ANDERSON ANTHONY MWANYINGI
115 ANDREA ALISON KEYLA
116 ANDREW BURTON LUPEMBE
117 ANDREW CLEMENT LIKOPERO
118 ANDREW DANIEL SICHONE
119 ANDREW JUMBE MKISI
120 ANDREW MAGESA MALIMBE
121 ANDREW RICHARD NYELLO
122 ANESI SATOKI MAHENGE
123 ANGAZA AMOS GIMBI
124 ANGEL CHARLES KOMBE
125 ANGEL FELIX MOSHA . .

126 ANGEL SENGORO MTAITA
127 ANGELA ARKADI AKWESO
128 ANGELA GERALD KISWAGA
129 ANGELA IGNACE SILAYO
130 ANGELA PETER MAPUNDA
131 ANGELINA DIWANI IZINA
132 ANGELINA JACKSON SANGE
133 ANGELINA JOHN KAWANGA
134 ANICIA OSWARD CHANDUGHAI
135 ANITA ELIFURAHA MASAKI
136 ANJELA HEMEDI MVUNGI
137 ANNA ALBERT MUSHI
138 ANNA EMMANUEL MAHINGILA
139 ANNA GERVASI TARIMO
140 ANNA JONASAI MAPHOLE
141 ANNA KIMON LUVANDA
142 ANNA LUCIAN SHIRIMA
143 ANNA ONESMO MEENA
144 ANNA PATRICK MTWEVE
145 ANNA PAUL KANJE
146 ANNA PETER SEMIONO
147 ANNA ROMANUS TEGETE
148 ANNAMARY LAUREAN MGANGA
149 AnnaNsanya Alphonce Mwangwale
150 ANNAVAILETH FRANCIS XAVERY
151 ANNE JOHN MWAKALEBELA
152 ANNE MULIMA SOSPETER KAMUGISHA
153 ANNES ANDREA MWALONGO
154 ANNETH ABRAHAM MUSHI
155 ANNETTE KINABO TENDWA
156 ANTHONY MLASHANI RWEYEMAMU
157 ANTONIA MSAFIRI MAKENE
158 ARTHUR MASAWE
159 ARTHUR OSCAR NGOJE
160 ASENATH PARTSON MBUGI
161 ASHA CHANDE ALLY
162 ASHA HASHIM PAMUI
163 ASHA KHALFANI MZIRAY
164 ASHA RAMADHANI MAJURA
165 ASHA RASHID MAHYONO
166 ASHISH MUKESH JIWAN
167 ASHURA KASSIM KIDUNDA . .
168 ASHURA SELEMANI SEIF
169 ASIA JUMA LASHIKONI
170 ASIA YUSUPH LASHIKONI
171 Asiatu Zaitun Msuya
172 ASNATH JOSEPH KIMARO
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173 ASTERIA JULIUS MAHUDI
174 ASUBUHI ZEPHANIA OPIYO
175 ASWILE KATUNDU MWAMBASI
176 ATHANAS PATRICK MISIDAI
177 ATHANAS VICENT MALIMI
178 ATHANASIA PANTALEO MUSHI
179 ATHANASIUS METHOD MUHANUZI
180 ATHUMAN IDDI KISISA
181 ATILIO MUSSA MLAWA . .
182 ATION CENTER SAVINGS AND CREDIT 

COOPER
183 ATUGANILE AMBAKISYE MWAKITALU
184 Atupele Moses Mwakitalu
185 ATUPELYE WESTON KOMBA
186 AUDA PONELA KILAGWA
187 AUDIPHACE CLAUDI MUSHI
188 AUGUST BENEDICT KOWERO
189 AWANJE HEMED MATENDA
190 AYUBU SOLOMON HERMAN
191 AZIA JAPHARI JACOB
192 Aziza Shabani Kiana
193 BADRIANA SYLVESTER KAIMUKILWA
194 BAFA BANK TANZANIA LIMITED
195 BAHARI BEACH MAJIRANI
196 BAHATI SHABANI MGONGOLWA
197 BAHATI TIBRUS MLAY
198 BAINA ABRAHAM MULINDA
199 BAKARI DHIHIRINI MRINDOKO
200 BAKARI OTHMANI HASSANI
201 BARAKA ALLI MCHARAZO
202 BARAKA EDWARD LAIZER
203 BARAKA EZROM MOSHI
204 BARAKA LUNYILIKO NYAULINGO
205 BARAKA MOHAMED SEIF
206 BARAKA PAULO CHARLES
207 BASILEI EMILLIAN MKUDE
208 BASUTA CRINYON MILANZI
209 BATULI ISSA MCHOMVU
210 BAZIL MWEMEZI KAGANDE
211 BEATRICE JULIUS MASANJA
212 BEATRICE LAWRENCE NDEDYA
213 BEATRICE MICHAEL KASONGWA
214 BEATRICE SAULY LYIMO
215 BEATRICE WILSON JIKA
216 BEATUS CONSTANTINE PAMBA
217 BEATUS JOHN KILAWE
218 Belinda Alfred Mollel

219 BELLO FRED MUNYAGA
220 BENEDICTO RENATUS RAPHAEL
221 Benezeth  MUGYABUSO MUTAYOBA
222 BENIGNO SHANGWE KAGUO
223 BENJAMIN ROBERT MWALUGENI
224 BENSON GILBERT ODO
225 BENSON LUGOBI NALLYA
226 BENTA SUNDAY KAYUNI
227 bernad joseph hayuma
228 BERNADETHA DADI RUTASHA
229 BERNADETHA NDITI BUHOLO
230 BERNADETHE JOSEPH GOGADI
231 BERNALD FILBERT TEMBA
232 BERTHA GODFREY MAMIRO
233 BERTHA JOHN MDAMO
234 BERTHA PIUS ASSENGA
235 BESTINA  BENEDICT MKOLOKOTI
236 BETTY ERINEST MALLALE
237 BETTY NEBU KANZA
238 BETTY REGINALD MCHAKI
239 BEVERLY JOSHUA KILEO
240 BILAL MBURA MLELI
241 BIVELINE ISSAYA MUSHUMBUSI
242 BLACKWELL ARTHUR IRENGE
243 BLESSING RWEIKIZA NATHANIEL
244 BOAZ JOVAN MIHIGO
245 BONEVENTURA LONGINO RWEYENDERA
246 BONIFAC NZOYO MAAGE
247 BONIFACE CHARLES JUTTA (Rep. Salum 

Maruma)
248 Boniface Selice Nzyungu
249 BONIPHACE CHAMBA NAGAGWA
250 BONIPHACE SANJURA
251 BONIVENTURE KESSY MALLUGU
252 BRAYSON ITAELI USIRI
253 Brenda Joseph Severin
254 BRENDA LAUREAN MAGOMA
255 BRIAN GODWIN MSAMATI
256 BRIAN JONATHAN MWAWEZA
257 BRIDGETER ALFRED PILLA
258 BRIGHTNEEMA INNOCENT NJOVU
259 BRIGHTON LUTENGANO KILLEWA
260 BRIGHTON MANYAMA AIDAN
261 BRIGITA NICHOLAUS MAKYAO
262 BRIGITA SYLVESTER MAKENYA
263 BRYCESON ALISILE MWAKIBETE
264 BRYSON REMMY SHOO
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265 BUMI JEREMIA MWAKALONGE
266 BUPE GIFT NJOLE
267 BUPE KYUNGU ANYANDWILE
268 BUTTU ABDULRAHAMAN MSAMI
269 BUZO HONI MAIGE
270 CALVIN LUGANO MWAIPOPO
271 CALVIN POKEA URASSA
272 CAREN SAMSON SESANI (Rep. Hartt)
273 CARLENMARY NACORY TWEVE
274 CARMEN GABRIANA CALVIN URASSA
275 CAROL EVELYN NZOGERE
276 CAROLINE FELIX TERI
277 CAROLINE STEVEN KASSANGE
278 CASSIAN ANTHONY MIHONJO
279 CATHBERT NICHOLAUS MERO
280 Catherine  Onesphory Mbowe
281 Catherine  William Ritte
282 CATHERINE FRANCIS MTEI
283 CATHERINE JEREMIAH JOSEPH
284 CATHERINE JOSEPH JOHN
285 CATHERINE JOSEPH KWAY
286 CATHERINE PAUL MSHAMA
287 CECILIA YONA MWENISONGOLE
288 CELESTINE GABRIEL SANGAWE
289 CELLINE STEPHEN NANDONDE
290 CHACHA JOSEPH ISWANTE
291 CHAMAZI JAMII GROUP
292 CHARLES DEUSDEDITH MAKANDWA
293 CHARLES KABWE MAKOKO
294 CHARLES KASHASHA MUTALEMWA
295 CHARLES MAYENGA NGASSA
296 CHARLES PATRICK YAMO
297 CHARLES PAUL OWE
298 CHEKA CHAGGE MWAMBUNGU
299 CHEKA CHAGGE MWAMBUNGU
300 CHIGURU JOSIAH RUSANYU
301 CHIHIYO BERNARD NAHUMU
302 CHOTIGUNGA CHARLES MDEMU
303 CHRISTIAN CHARLES KAMAL
304 CHRISTINA OTHMAN HAULE
305 CHRISTINA STEPHEN KAPINGA
306 CHRISTINE NANYIKA HAMZA
307 Christopher Dunny Mmbaga
308 CHRISTOPHER JOACHIM MAHOO
309 CHRISTOPHER JOSHUA MSUYA
310 Christopher Martin Genge
311 CHRISTOPHER SHEKILANGO

312 CHUMA YAHAYA MSEMAKWELI
313 CLARA FRANK MLEMBA
314 CLARA RICHARD KIZIGHA
315 CLEMENCE DEUSDEDITH MBOGO
316 Clement Lawrence Kamuli
317 CLEMENT SAMWEL MAWI
318 CLEOPA KAMUHABWA NSHEKA
319 CLIFF AHMED CHILIPACHI
320 CLINTON WOLFUGANG KILAWE
321 COLIN EPHRAEM LEMA
322 COLLETA DORIS NDUNGURU
323 CONJESTA RIZIKI SHAO
324 CONSOLATA MAGENI MUSOBI
325 CONSOLATHA AUGUSTINO LUKOSI
326 COSTANSIA CASTOR LYARI
327 CRDB INSURANCE COMPANY LIMITED
328 CRISPIN RUGAIMUKAMU MUKEREBE
329 CRISPIN WEDSON MAJIYA
330 CYNTHIA CHRISTOPHER KAJUNA
331 CYPRIAN JOSEPH FUNUGURU
332 CYPRIAN JOSEPH FUNUGURU
333 CYPRIAN JOSEPH FUNUGURU
334 D OF TRUSTEES OF THE WORKERS 

COMPENSAT
335 DAINESS JOHN MWAPILI
336 DALISO JOYCE MWIDADI
337 DAMAS CORNELY DIMOSO
338 Damas Joseph Ntui
339 DAMIAN DANIEL TLUWAY
340 DAMIANO KALISTI MUHALE
341 DANIEL AGUSTINO MWALONGO
342 DANIEL AMOS RODGERS
343 DANIEL KATUTUVILA MASANJA
344 DANIEL LUHENDE KIJA
345 DANIEL PHILIP MMARI
346 DANIEL REUBEN ANTHONY
347 DAR RAPID TRANSIT AGENCY
348 Dativa Andrew Karia
349 DAUDI JOACHIM MSANGAMENO
350 DAVID ANGELO MAGEMBE
351 DAVID DEOCRES KAMARA
352 DAVID RAPHAEL MBUMILA
353 Debora  Frank Mwenga
354 DEBORA DAUDI LOY
355 DEBORA NIKODEMUS KISOME
356 DEBORAH ANTHONY KIMARO
357 DEBORAH GODWIN SUMARI
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358 DEBORAH MARCO NKYA
359 DEBORAH STEPHAN LOINA
360 DELIGHT JUSTINE MNDEME
361 DELPHINER GRACEWELL KAZIGE
362 DEODATUS GEOFREY UNGELE
363 DEODATUS PATRICK SOKA
364 DEODATUS SINESIUS MGUSII
365 DEOGRATIAS BELIAN LEMA
366 DEOGRATIAS EPHREM ASSEY
367 DEOGRATIAS LEONARD MUSHUMBUSI
368 DEOGRATIUS BENITHO NDENDYA
369 DERONIA IGNAS HAULE
370 DESIDERIUS CONATUS KAKOKO
371 DESIREE EDWARD URIO
372 DESTINATION LADIES UNION
373 DEUSDEDIT OSMUND KIEPNGELE
374 DEUSDEDITH SYLVESTER NYAMKURA
375 DEVOTHA LEONARD RUTAYONGIBWA
376 DHUKFIL ISSA WAHICHINENDA
377 DIANA FRANCIS SIMIME
378 DIANA HILDEBERTH KAMBANGWA
379 DIANA JOHN KIMBUTE
380 DICKSON DAVID MTONYOLE
381 DICKSON JACKSON KIMARO
382 DICKSON RWEYUNGA LUHIKULA
383 DIDAS FREDRICK SINKALA
384 DIDAS KAMAZIMA MUTABINGWA
385 DIDAS WILIRICK SHAO
386 DILGENT ABRAHAM MMBAGA
387 DILLE ALBANO LEMA
388 DINAH TITUS MBUTA
389 DING’DANG’ ONYANGO
390 DINNA JOSEPH STANLEY
391 DIODORUS JOSEPHAT KYOMYA
392 DISMAS RAPHAEL NTABINDI
393 DISMAS WILLIAM MPAGATA
394 DOMINATHA FREDRICK ISHENGOMA
395 DORAH BONIFACE NYAMKO
396 DORCAS CLEMENCE CHATILA
397 DORCAS FORTUNE MKELLO
398 DOREEN EUNICE MKUU
399 DOREEN SIGSBERT RWETABURA
400 DORICA MINZIMALULU NONI
401 DORICE DIONIZ MUYANDA
402 DORICE METELY MGINA
403 DORINE GERALD KESSY
404 DORIS DANIEL KAAYA

405 DORIS JULIA NYANGE
406 DORIS NTULI KALASA
407 DORIS ROBERT CHAGULA
408 DOROTHY LADISLAUS KAVIRA
409 DOROTHY PETER SEMIONO
410 DOROTHY STEWART KALIKAMO
411 DOROTHY WILLIAM MALUNGA
412 DR. LAZARO ELIYAH MNGUMI
413 EACHERS SAVINGS AND CREDIT 

COOPERATIVE S
414 EBENEZA GROUP KEREZANGE
415 ECKLIAH MICHAEL MBAIGWA
416 EDDA ABDALLA KONDO
417 EDDA ABDALLA KONDO
418 EDDA DAUDI KONDELA
419 EDGAR BERNARD MHAGAMA
420 EDGAR EMIL MASAWE
421 EDGAR LEONARD NGELELA
422 Ediphonce Joseph Mchau
423 EDITH HENRY KIMAMBO
424 EDITRUDA ARTHUR BARUTI
425 EDMUND MWOMBEKI NKUBA
426 EDWARD DANIEL MKARO
427 EDWARD GREYSON MWENDA
428 Edward Joseph Nyahucho
429 EDWARD SHEFRE URASSA
430 EDWIN JOHNSON OWAWA
431 EDWIN MICHAEL SENGUO
432 EDWINE EXAUDI MRINGO
433 ELCT AND SACCOS
434 ELECTOR ALBERT KILUSUNGU
435 Elia Michael  Mwamakimbula
436 ELIAD CHINENJE SIMPUNGWE
437 ELIAKIM ELIAS ERASTO
438 ELIAS ALPHONCE NGILI
439 ELIAS ALPHONCE NGILI
440 ELIAS ANDREW MAGAMBO
441 ELIAS JOSEPH MWINGIRA
442 ELIASI JUMA MBEMBELA
443 ELIDAIMA DANIELI KAAYA
444 ELIEZERI ELIAMINI MWANGA
445 ELIHURUMA MATHAYO MAKUNDI
446 ELIMENES JACKSONI KILEO
447 ELINAIKE OMBAELI TEMU
448 ELINEEMA NELSON MKUMBO
449 ELINIPA SAID SUMARY
450 ELIREHEMA BABU KIVUYO



16 17

451 ELIREHEMA NITWA MSEMEMBO
452 ELISA DANIEL MBISE
453 ELISARIA AMOS KISANGA
454 ELISHA MARTINE MKANDYA
455 ELISHA MUSABILA NKWIJA
456 ELIUD JONATHAN TENGA
457 ELIVA GOSBERT BATEGEKI
458 ELIZABETH BELLA NYAHUCHO
459 ELIZABETH EUGENE NKAKA
460 ELIZABETH FRANK FOVO
461 ELIZABETH KEMILEMBE MWIJAGE
462 ELIZABETH LAZARO MUSYANI
463 ELIZABETH MBIHA EDWARD
464 ELIZABETH MUSSA MUNHAMBO
465 ELIZABETH NELSON MLAWA
466 ELIZABETH NKWABI KILIMO
467 ELIZABETH SAMWELI KUNZUGALA
468 ELIZABETH SOLANUS NYALUSI
469 ELIZABETH VICTOR MANDA
470 ELIZABETH WILBARD MALLYA
471 ELLAH PETER MASSAWE
472 ELLY PHILEMON MUNYAGI
473 EMA TARIMO GERVAS
474 EMANUELA DEOGRATIAS NCHALLA
475 EMILIAN PASCHALIS BUSARA
476 EMILLIANA PASCHAL
477 EMILY MASHAURI MASAMBA
478 EMMA JOAB MANGESHO
479 EMMANUEL  AZZORY MARWA
480 Emmanuel  Edward Waitare
481 EMMANUEL  RUMISHAEL ANANIA
482 EMMANUEL BARAKAEL MALONGOZA
483 EMMANUEL EDMUND SHIRIMA
484 EMMANUEL JAMES IHONDE . .
485 EMMANUEL JUSTINE CHACHA
486 EMMANUEL VICTOR MSAKI
487 ENGLIBERTA FELISTA MAPUNDA
488 Epifania Gasper Mtenga
489 ERASTO EPHRAIM ABRAHAM
490 ERIC GODIUS JILAONEKA
491 ERNEST LOVELUCK CHANYA
492 ESTA JAMES SHITINDI
493 ESTER EMMANUEL MBIKILWA
494 ESTER JUMA MBEMBELA
495 ESTER SIMON KIBUTE
496 ESTHER AMANDUS ZELAMULA
497 ESTHER ELIAS IKOMBA

498 ESTHER GEORGE MKUDE
499 ESTHER KABADI NYAWAZWA
500 ESTHER RHODES MONGI
501 ESTOMIH SANIBELLA MAHENGE
502 ETER FINANCIAL AND INSURANCE 

SERVICES LIMI
503 ETHAN CLEMENT ELIAS
504 EUGENE PAUL KAVISHE
505 EUNICE AYUBU KITENGE
506 EUNICE RICHARD MALLE
507 EUNICE SALIELI MINJA
508 EUODIA DOMINICK MWANYIKA
509 EUPHRASIA WILLIBARD MUBEZI
510 EUPHRAZIA AUDAX NGIMBWA
511 EUTROPIA SIMON KYARA
512 EVA DUNCAN NKYA
513 EVA JULIUS MATIKO
514 EVA JUSTINE UISO
515 EVA LAURENT MSOFE
516 EVA MSACKY YERONIMO
517 EVA RICHARD NJALLA
518 EVALIN MWAKABENGA MWAMLOKA
519 EVALINE GEORGE MBURUSHI
520 EVALINE SAPOMA NYANDORO
521 EVALYINE HERMENT MREMA
522 EVANCE DAVID SHIMO
523 EVAREGISLA OSWALD SAMBAYA
524 EVELYNE BONIFACE TENESI
525 Evelyne George Biita
526 EVELYNE KOKU KAHATANO
527 EVODIA BONIFACE SANGA
528 EXPER PIUS KIRESUA
529 EZRA MATHEW IKOMBA
530 EZRA SALVATORY MSANGU
531 FADHILA ANYELWISYE SAIDI
532 FADHILA SAMWEL MPOGOLE
533 FADHILI JUMA MABENA
534 FADHILI SITTIAN NSEMWA
535 FAITH ERNEST MWAKIKOTI
536 FAITH JOSHUA PHINIAS
537 FAITH NYIRABU MUSIRA
538 FAKHI MOHAMED FAKHI
539 FAKII OMARI MAKUNGWA
540 FANUEL RAPHAEL KIPESHA
541 FARAHAN ISSA KATUNZI
542 FARAJA ELISANTE NGURE
543 FARAJA NICHOLAUS NSANYA
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544 FATMA ALLY SEIF
545 FATMA AYOUB WAKANAI
546 FATUMA FRANCIS LIPPENDE
547 FATUMA JUMA NANJENU
548 FATUMA MOHAMED MAHUMBI
549 FATUMA RAMADHANI MGANGA
550 FAUSTA BALTHAZAR NGUZO
551 FAUSTIN RWESHABURA KAMUZORA
552 FEEDTAN CMG
553 FELICHESMI SELESTINI LYAKURWA
554 FELICIAN KAGOMA FILBERT
555 FELISTA JOEL MWASONGWE
556 FELISTER RUWAICHI MOSHI
557 FELISTER STANLEY MTUNGUJA
558 FIDELIS ABEL SHANGWE
559 FIDELIS MUTABAZI FERUZI
560 Filbert Wilbert Kisanga
561 FILOMENA VITALIS NAMUBA
562 FLORA ANOSISYE YESSAYA
563 FLORA ASAGWILE MWAIGOMOLE
564 FLORA BONIFACE MABOKO
565 FLORA DANIEL URONU
566 FLORA ISRAEL LEMA
567 FLORAH SALVATORY MRINA
568 Florah Starson Mrema
569 FLORENCE LUKA SHISHIRA
570 FOBCOM 2005
571 FORTUNATA PATRICK CHAGU
572 Fortunata Zavery Mdemu
573 FORTUNATE SUNDAY KAYUNI
574 FRANCE PETER TARIMO
575 FRANCIS ANYELWISYE MWAIPOLA
576 FRANCIS JOSEPH COSMAS
577 FRANCIS JOSEPH NYERERE
578 FRANCIS LEJIKO MAHENGE
579 FRANCIS MEINRALD MTITU
580 FRANCIS MORIS SAMPA
581 FRANCIS ZENGO MATHIAS
582 FRANCISCA SYLVESTER SWAI
583 FRANK CHRISPIN CHACHA
584 FRANK FULJENCE MANYERI
585 FRANK GEORGE MADEMBWE
586 FRANK HUBERT MTUI
587 FRANK MWESIGA BRIGHTON
588 Frank Mwita Kimori
589 FRANK RAPHAEL KIWALE
590 FRANSIS DAWSON LUYANJI

591 Fredrick Felician Macheye
592 FREDRICK JUSTIN KIMARO
593 FREDRICK STEVEN SHEWIYO
594 Fredy Emmanuel Mageye
595 FRENK MUKIZA SEPERATUS
596 FRIDA JOHN MKUMBO
597 FRIDAANTONIA KANDA MAREGESI
598 FRIMINA MOSHI NTABAYE
599 FROLIDER SAMSONI KYARUZI
600 GABRIEL KULOMBA SIMBILA
601 Gadi Gilleard Lyatuu
602 GASPAR KABACHUBYA MUNYAGI
603 GASPER ENELEO SIGELLA
604 GASPER JOSEPHAT MAHEKULA
605 GATI VENOSA MICHAEL
606 GAUDENCE MOGHELA PATRICK
607 GAUDENSIA THEODORY BUNGA
608 GEDION MATHIASY MASANJE
609 GENETH GASPAR MUNYAGI
610 GEOFREY SAMWELY BULU
611 GEOFREY YORAM YAMBAYAMBA
612 George Marki Binde
613 GERALD ROBERT TESHA
614 GERALD SADOCK SICHALWE
615 GERALDINE KOKWENDA MWIJAGE
616 GERALDINE VERAEL MWAMASANGULA
617 GERMANA MASUNGA GASPER
618 GERMANA PAUL IBRECK . .
619 GERVAS JOSEPH KAVISHE
620 GESONI ASUMWISYE MWAKYOMA
621 GETRUDA JOSEPH IBRAHIM
622 GETRUDE ELIREHEMA SARIA
623 GHUHEN REUBEN MTAITA
624 GIBONS ABONIKE MWAKYOMA
625 GIDION RAYMOND KILIMANJARO
626 GIDION YUSUPH KIBOLA
627 GIFT MICHAEL MSHIGHWA
628 GILBERT  BURCHARD BAISI
629 GILBERT ERNEST LYARUU
630 GILBERT LIBERATI MUSHI
631 GILIAD MESSIAH SIKAPONDA
632 GIPSON MATHIAS LAIZER
633 GIRLS IN ACTION
634 GLADNESS HEMEDI MUNUO
635 GLADNESS MUKEMFURA RWEJUMURA
636 GLADYS CHARLES MBWANJI
637 GLADYS MUHESA MBELWA
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638 GLADYS YUSTO MANOJELA
639 GLORIA ELISAIDIA KIMARO
640 GLORIA PAUL KESSY
641 GLORIA PETER SUMBI
642 GLORIA STEPHEN SHIRIMA
643 GLORY AUGUST MRUKWAMBA
644 GLORY CHRISTOPHER MAGALLA
645 GLORY FLORENTINE KIMARIO
646 GLORY KALIST MATILYA
647 GLORY KHAHIMA JACOB
648 GLORY NEMES SOKA
649 GODFREY ADELINE KAVISHE
650 GODFREY JOSEPH TARA
651 GODFREY KIBO SHIRIMA
652 GODFREY KILIANI MWALONGO
653 GODFREY LWEYEMAMU KAMUKALA
654 GODFREY MARTIN ASSENGA
655 GODFREY MUSA SEMWENDA
656 GODFREY NDOSHI SOSTHENES
657 GODFREY SIMON MASSAWE
658 GODFREY WILLIAM CHUGULU
659 GODLISTEN GABRIEL AYO
660 GODLISTERN PETER KIMARIO
661 GODLOVE ALFRED NASSARY
662 GODSON JONATHAN TENGA
663 GODWIN ROBERT MASINGA
664 GOODLUCK FRANCIS MPALASA
665 GOODLUCK JOSEPH MACHA
666 GOODMAN NASSAH LINGASIKU
667 GORDON RUGALEMA RWENYAGIRA
668 GRACE BOSCO MWAKINGA
669 GRACE BROWN LEKEY
670 GRACE ELINEEMA NABURI
671 GRACE FRANK MWANGAMBA
672 GRACE GODFREY KIHAKA
673 GRACE HERMAN LYANGAMBA
674 GRACE JUMA MBEMBELA
675 GRACE LESLIE JOHN
676 GRACE MACLEAN KIBWEJA
677 GRACEANA RIMISHO SHIRIMA
678 GREGORY ELIUFOO URIMA
679 GREGORY MOSES KAPYELA
680 GRIFFIN ALOYCE NDAGO
681 GRUMETI ASSOCIATION
682 GUDILA VALENTINE SHIRIMA
683 GUNDELINDA GODFREY BENEDICT
684 GWANTWA ABSALOM MWAKIPUNDA

685 HADIJA COSMAS CHALANGE
686 HADIJA SAID KILONGOZI
687 HADIJA SWALEHE SOKA
688 HADIJA WAZIRI SULEIMAN
689 HAGAI JOHN MAYAGE
690 HAGALI PROTAS MUZALE
691 HALFAN RAJABU KILAVO
692 HALIDI HAMISI NYANGE
693 HALIMA DERRICK LIMA
694 HALIMA JUMA LEMA
695 HAMIDA ADAM LASHIKONI . .
696 HAMIDA HASSAN KOMBO
697 HAMISI NASSORO KINANDA
698 HANSON ELINEEMA MTANGO
699 HAPPINESS EPIMACK MASSAWE
700 HAPPINESS K FELIX
701 HAPPINESS OPTATY BANGA
702 HAPPINESS SIMON SAM
703 HAPPINESS STEVENS MADULU
704 HAPPY DANIEL JOHN
705 HAPPYNESS BHOKE MOGASA
706 HAPPYNESS RUTH KITALIMA
707 HAPPYNESS URASSA MASERE
708 HAPPYNESS ZAKAYO NDAGALA
709 HARE SAMWEL TEMBA
710 HARITHI ISSA WAHICHINENDA
711 HAROUN DAUSON MWAKIBETE
712 HARRIANICE EMMANUEL FUNGA
713 HARRYSSON EMMANUEL FUNGA
714 Hassan Ally  Mpandu
715 HASSAN ALLY BAKARI
716 HASSAN ATILIO MBEGALO
717 HASSAN HASSAN LESSO
718 HASSAN JUMA KOMBO
719 HATANAWE ABDALLAH KITOGO
720 HATIBU CHANDE ABDALLAH
721 HAWA ABDALLAH MRINDOKO
722 HAWA ABDI KIMARO
723 HAWA ADAM LASHIKONI
724 HAWA DAUDI MUSSA
725 HAWA JAFARY RUPIA
726 HAWA NURU MSHUMBUSI
727 HAWA TIMBULA MASAWANGA . .
728 HEAVENLIGHT ELIRINGIA MASUKI
729 HEKIMA WILSON MANGULA
730 HELEN BENJAMIN KIUNSI
731 HELENA ANDRONICUS MILANDO
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732 HELENA BANGE KATYEGA
733 HELENA CLAUDIO MWANAKATWE
734 HELENA NTAHENA SANGA
735 HELLEN MARCO RABI
736 HELLEN RICHARD KOKA
737 HENRIKA STEPHEN SIMBILA
738 Henry Elias Sempindu
739 HENRY JOHN CHACKY
740 HENRY POKEAELI URASSA
741 HENRY RAPHAEL KUNDY
742 HERI MWANYEMI SHEKIGHENDA
743 HERIETH JOVIN KANGIMBA
744 HERMAN HERMES KAWANDAKAMU
745 HERMAN STEPHEN NTABAHUNGU
746 HIDAYA PITHON MAGWAI
747 HILDA MARCO RABI
748 HILDA NEHEMIA NZALLY
749 HILDA NICHOLAUS MKALA
750 HILDA THOMAS KANJE
751 HILLARY RONALD MREMI
752 HILTRUDA NKAMBA MAHUDI
753 HOJA SIMON NGWESHEMI
754 HONORATI ISDORY SHIRIMA
755 HONSIA ELISA MOSHI
756 HORTENSIA CAMILIUS LEKULE
757 HOSIANA BONIFACE SHUMA
758 HOSSEN IDDI KAYUMBA
759 HUA STANSLAUS NKYA (Rep. Joshua 

Stanslaus Nk
760 HUMPHREY PAUL MALLYA
761 HUSNA  SWALEHE MKONY
762 Husna Abdallah Boaz
763 IAN LUSHEKYA KACHUBO
764 Ibrahim		Mohamed	Msafiri
765 IBRAHIM ALLI MUSSA
766 IBRAHIM IMANI KAKINDA
767 IBRAHIM MODESTUS JENGELA
768 IBRAHIM YUSUFU MALUNGUMO
769 IBUKA DEVELOPMENT ASSOCIATION
770 IFM BROTHERS 2021- IPAGALA
771 IHARE JUMA MARWA
772 IJI COOPERATIVE SAVINGS AND CREDIT 

SOCIET
773 IKWISA AMBIKILE MWAMBUKA
774 ILEEN NGARAMI SWAI
775 ILEKIZEMBA GEORGE KHALFANIS
776 ILUMINATA VICTOR MASSAWE

777 IMAKULATA ADERICK FRANCIS
778 IMANI SAMSON HAULE
779 IMELDA DOMINICK ISSANGYA
780 IMELDA KEVIN MAKONDA
781 IMMACULATA ISAAC KADYANJI
782 IMNA ISSA MALELE
783 INES JARED KIZINDO
784 Innocent  Tibrus John
785 INNOCENT DOMINUS MASILAGO
786 INNOCENT GUY MREMA
787 INNOCENT WILFRED MUSHI
788 IPYANA ALLY SIMBA
789 IPYANA PHILBERT MWANKEMWA
790 IRENE  FRANCIS KIPONDYA
791 IRENE AUGUSTINO
792 IRENE DIFFSON NGOWI
793 IRENE FELIX NAMBUO
794 IRENE KAKIZIBA BWIRE
795 IRENE KIDA MINJA
796 IRENE MRISHO KIVUGO
797 IRENE MUSA KAFYOME
798 IRENE ROBERT MULOGO
799 IRENE ROGERS ALULI
800 IRENELULU GEORGE MBOTTO
801 ISAACK JOHN SAKARANI
802 ISABELLA SYLVESTER SWAI
803 ISACK BERNARD SENYA
804 ISACK MARWA KAMBIRA
805 ISMAIL HUSSEIN MGAO
806 Ismail Omari Masiru
807 ISSA MOHAMED WAHICHINENDA
808 ISSA OMARI MADELEKA
809 ISSA RASHID HAMID
810 ISSACK EBENEZER MASSAWE
811 IUS JUSTUS NDIBALEMA (Rep. Castus Justus 

Ndib
812 IZABETH FESTERS KIWANGA (Rep. Meritha 

Kiwang
813 JACKLINE CHARLES KITUNGUTU
814 JACKLINE DEOGRATIUS MREMA
815 JACKLINE ELIUD SHAMI
816 JACKLINE JOACHIM NKWABI
817 JACKLINE JULIUS KIVUYO
818 JACKLINE PAULO KWEKA (Rep. Stephen)
819 JACKOB OUTA NICHOLOUS
820 JACKSON GABINUS MAGANGA
821 JACKSON RICHARD MUSHI
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822 JACKSON RUBOZE MUZANYE
823 Jaclean Clifford Mwanjoka
824 Jacob Joseph Kessy
825 JACOB MANONI MAYALLA
826 JACOB MARTIN MULIKUZA
827 JACOB MOHAMED ALLY
828 Jacqueline  Jonathan Tenga
829 JACQUELINE ANASE LYIMO
830 JACQUELINE CHARLES MBAWALA
831 JACQUELINE GEOFFREY SHOO
832 JACQUELINE INNOCENT NJOVU
833 JACQUELINE JACOB TEMU
834 JACQUILINE MASHAKA MPERA
835 Jafari Ramadhani Msingwa
836 JAFFARY ABDALLAH KIAMA
837 JAIROS YAHYA FWIMI
838 James  Daniel Jahazi
839 JAMES DAVID MWAKIPESILE
840 JAMES IJUMBA MWITONDI
841 JAMES MDEMU CHOTIGUNGA
842 JAMES ODASSY NDOLIMANA
843 JAMILA KHALFANI MBARAKA
844 JAMILLAH KOKUTOLA KAJUNA
845 JAMSON ZAKAYO MNEGELWA
846 JANE ANTHONY NYAKI
847 JANE JOHN CHIPANDA
848 JANE KYANDO KIUNSI
849 JANE LOIRUCK MOLLEL
850 JANE NKULANGOWE AGWANDA
851 JANE PASCAL MAYILA
852 JANE PETER MAIGA
853 JANE SARAH NGHAMBI
854 JANE THOMAS MWANGABA
855 JANELLE ALBERT MAKOMBE
856 JANEPHER MATHIAS MINJA
857 JANET SCOLASTIKA MWANYIKA
858 JANETH FABIAN SAID
859 JANETH J KIWALE
860 Janeth John Kihamba
861 JANETH JOSEPH MATINDE
862 JANETH LEWIS IBAMBAS
863 JANETH MAYA
864 JANETH NTOGWA ISANZU
865 JANUARY HASSAN FAUSTINE
866 JAPHET JOHNSON MANJI
867 JAPHET RAZIEL NYAMBO
868 JASMIN BENJAMIN KIHELE

869 JEAN GILLEARD LYATUU (Rep. Jean Lyatuu)
870 JENGELE KIMOLA GUDUNGU
871 JENIPHER RUTH CHIWINGA
872 JENNIFER KARUMUNA LWEHABURA
873 JENNIFER NABORA HILLAL
874 JEPHASON DEUS SILYVESTER
875 JEREMIAH SHEWAL TUNUTU
876 JEROME BEDA KUNDY
877 JEROME EMILIANUS FRANCIS
878 JESCA OSMUND MCHUMO
879 JESSICA ERNEST SWAI
880 JIMMY MATINDI CHILIKO
881 JIMSON BERNARD MGAYA
882 JITENDRAKUMAR NARSIDAS MAKWANA
883 JITIHADA JUMA RAMADHANI
884 JOACHIM FOCUS MUSHI
885 JOAN ASHER LETAWO
886 JOAN LEONARD LYAKURWA
887 JOAN PHILIP KOMBA
888 JOAN SAMWEL MANASE
889 JOAN SECHOME MKIRAMWENI
890 JOEL EMMANUEL KYANDO
891 JOEL NGOKO NADONYE
892 JOEL PERFECT KISAWANO
893 JOHA HAMISS KIBIRA
894 JOHANNES JOSEPH MAILO
895 JOHARI HAMAD MTERI
896 JOHARI MLOWEZI JUMANNE
897 JOHN ALOIS MPILUKA
898 JOHN ISRAEL MFUNGO
899 JOHN KAGENZA SHUMBUSHO
900 JOHN LUSEKELO MWASILU
901 JOHN MICHAEL MAYAI
902 JOHN PATRICK KATAKWA
903 John Raphael Mtei
904 John Stephen Mndolwa
905 JOHNY ENOCK MWAKATOBE
906 JONAS JOACHIM NKWABI
907 JONAS JONATHAN MAKOLOBELA
908 JONATHAN JOHN MBAILUKA
909 JONNES JACKSON MASALLA
910 JORDAN PUSINDAWA SEPERE
911 JOSEPH ALISONATHAN KELYA
912 JOSEPH DAUD MABUBU
913 JOSEPH DEOGRATIAS CHING’ANDE
914 JOSEPH FOCUS SUNGUYA
915 JOSEPH JOHN CHAROS
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916 JOSEPH JOHN MBEYALE
917 JOSEPH JOSEPHAT KAVIT
918 JOSEPH MWITA NYAMBOHA
919 JOSEPH STEPHEN LAIZER
920 JOSEPH TAHHANI TANGO
921 JOSEPH YESAYA MWAKIBUTI
922 JOSEPHAT NTHENGE NZIOKA
923 JOSEPHER EVARIST MATINDI
924 JOSEPHINE GODSON HASSAN
925 JOSEPHINE JOSEPH PATRICE
926 JOSEPHINE KWESIGABO MUHULA
927 JOSEPHINE MHANDO MBUGUNI
928 JOSH ABRAHAM NYAHUCHO
929 JOSHUA BARIYE AMO . .
930 JOSHUA COSSAM MWASULUKA
931 JOSHUA ELIA MLAKI
932 JOSHUA JACOB MLELWA
933 JOSHUA PETER NJAU
934 JOSHUA SAID JUMA
935 JOSIAH GILBERT JOEL MAEDA
936 JOSIAH MANYANZA MAYOMBYA
937 JOSIAH MARWA NYANGI
938 JOYCE DOMINICK SANGANA
939 JOYCE EDNA NKONDOLA
940 JOYCE GEROLD MBILINYI
941 JOYCE JACOB ZEBEDAYO
942 JOYCE JOHN LULYEHO
943 JOYCE LULI KABADI
944 JOYCE MAWA WAMOYI
945 JOYCE RUBEN SHIJA
946 JOYCE SAMWEL URIO
947 Joyceline Japhet Joseph
948 JUBILATE JORAM MATOWO
949 JUDITH CHARLES MWOMBEKI
950 JUDITH JOSEPH NGOWI
951 JUDITH MICHAEL KITIVO
952 JUDITH WINLUCK NYANGE
953 JULIANA BONAVENTURE ALIBAKIA
954 JULIANA BONIPHACE FELICIAN
955 JULIANA JOSHUA JACOB
956 JULIANA JOSHUA MUSHI
957 JULIANA MICHAEL NKINDA
958 Juliana Samuel Kamaghe
959 JULIETH WINSTON MGENDI
960 JULITHA JOHN MWANGAMILO
961 JULIUS JIMM MLWAFU
962 JULIUS JONAS SINDABAHA

963 JUMA ALLI MUHIMBI
964 JUMA IBRAHIM MANDAY
965 JUMA SWEDI MBEMBELA
966 JUNIOR AMANI GONDO
967 Juster Justine Mlazi
968 JUSTI STEPHEN MASAUA
969 JUSTIN  STEPHEN MASAUA
970 KAGWE SAMSON KAGWE
971 KAINDA ANTONY MUSERU
972 KAISI EMANI KALAMBO
973 KAJIRU GAD KILONZO
974 KAJUNJUMELE GROUP
975 KALIMBA SHUKURANI KASOGA . .
976 KAMALISYE MATHIAS MUYENJWA
977 KANAUCHASIA SOLOMON KIMARO
978 KARABU BUTABULIMA MAKUNGU
979 KARANGI JOEL KARANGI
980 KAREN AHADI ELINISAFI
981 KARIM MOHAMED NYUMBA
982 KAROLI HERMAN MUSHI
983 KATARINA NOEL MUNGURE
984 KELLEN SLYVESTA MNGOYA
985 KELLY DANIEL NDYETABULA
986 Kelvin Adelin  Kavishe
987 KELVIN ESAU DANFORD
988 KELVIN KAMARA NSABI
989 KELVIN PETER KILIMBA
990 KELVIN STEPHANO CHENGULA
991 KENETH GERION MHEMA
992 KENNEDY ISRAEL KAGANDA
993 KENNEDY JOHN LAIZER
994 KENNETH FLAVIAN BIFANDIMU
995 KEVIN MUGISHA ANGERO
996 KEVIN SAMWEL MBELWA
997 KEY JUMA NASSIR
998 KEZIA MISHAEL SWERE
999 KHADIJA ADAM LASHKON
1000 KHADIJA CHIKO HAMISI
1001 KHADIJA MIRAJI KHALFAN
1002 KHADIJA NOOR OMAR
1003 KHADIJA SALIM HAMDUN
1004 KHAJI ABDALLAH MGUMBA
1005 KHASSIM THABIT MOLI . .
1006 Kheri Mwinyimadi Kheri
1007 KING DICKSON MWALUBANDU
1008 KISHORI VINOD ISAYA
1009 KKKT KIBANGU SACCOS LTD
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1010 KLEMENTINO GERION MHEMA
1011 KLEMMIE IMWAGA MAJAMBA
1012 KOKU PATRICIA BARNABA
1013 KOKUGONZA RENATUS JOSEPH
1014 KOSTANSIA AMOSI BIFUNGO
1015 LADISLAUS CHRIZESTOM NDAYISABA
1016 Ladislaus John Mkenda
1017 LADYSLAUS BENADETO KIHOMWE
1018 Lais Saiguran Lukumay
1019 Latifa Mokiwa Iddi
1020 LAURENSIA CASTORY KASIGA
1021 LAURENTINA ISDORY BLASSIUS
1022 LAUS HAMENYIMANA NKORONKO
1023 LAZARO MKANYA TEBUYE
1024 LEAH EMMAYA KAPANGE
1025 Leah Ignas Ndunguru
1026 LEMBRIS MEMIRIEKI LAIZER
1027 LEOCADIA PANTALEO NJAU
1028 LEODIGARD JUSTINIAN RWEIKIZA
1029 LEONARD AZARIA KASOMI
1030 LEONARD DAUD NGOWO
1031 LEONARD DOUGLAS AKWILAPO
1032 LEONARD ELIAS SAFISHA
1033 LEONARD GALLUS MKANULA
1034 LEONARD SHIJA NGOLOLOKU
1035 LEONCE AUGUSTINE MALAMSHA
1036 LEVINA LONGINUS KAGARUKI
1037 LEYLAH JUMA KABIGIRI
1038 LIAN ANDSON NGUNDA (Rep. Millian Andson 

Ngun
1039 LILIAN ANATHE NKYA
1040 LILIAN BERNARD BWIRE
1041 LILIAN ERASMUS MAKANZO
1042 LILIAN FRANCIS DIAS
1043 LILIAN HAMIS MPILUKA
1044 LILIAN KOKUSHERULA NYOMBI
1045 LILIAN MATHAYO MKWIZU
1046 LILIAN NCHWEMBU MAREALLE
1047 LILIAN WILFRED MEJOOL
1048 Lillynoella  Elias Irira
1049 LINDA JERRY JEROME
1050 LINDA LEONIDACE LWANGA
1051 LINNAH EMMANUEL TUMWINDIKE
1052 LISAMARIA ARISTIDES MICHAEL
1053 LIVIN PETER MUMBURI
1054 LOISHIYE LENGITENG NGOTEE
1055 LOLABONA LEMA

1056 LOYCE JOHN MKUMBO
1057 LOYCE JULIUS BUSEE
1058 LUBANZIBWA MATHIAS KABARIRA
1059 LUCAS ELIZEUS KARUMUNA
1060 LUCIA ALDO LIKASI
1061 LUCIA KOKUHANGWA MULENGERA
1062 LUCIA ROMWARD MAHUNDI
1063 LUCIANA APOLLO MARUMA
1064 LUCY BECKSON MWAKISONGO
1065 LUCY BONNY KIMOI
1066 LUCY HENRY TIMANYIKA
1067 LUCY JOHN MWAGACHI
1068 LUDOVICKA LEONARD SHIRIMA
1069 LUIZA LEON MGOHAMENDE
1070 LUKINGA FESTO MKEMWA
1071 Lulu Christopher Masasi
1072 LULU DICKSON HAWANGA
1073 Lulu Rivaston Mfuruki
1074 LUMEME AMATY MATANDU
1075 LUSEKELO FAIDON KASONGWA
1076 Lusekelo Reuben Mwambene
1077 Lusekelo Yonah Mwakapala
1078 LUSTICA ELIAS KIBUA
1079 LUTENGANO MWINUKA VANSIMBILE
1080 LYDIA GEORGE KAYUNI
1081 LYDIA LAZARO NYIRENDA
1082 LYDIA MARTHA NASHON
1083 LYISON THOMAS KALULUNGA
1084 MABALE CAPITAL CO. LTD
1085 MACLEAN KASSENGA MBONILE
1086 MADARAKA MAJIGA MASONDORE
1087 Madhur Gajendra Singh
1088 MADINA JUMA KEMILEMBE
1089 MAGDALENA DALEI NDUNGURU
1090 MAGDALENA DAVID URRIO
1091 MAGDALENA ENOCH NKULU
1092 MAGDALENA EPHRAIM MTENGA
1093 MAGDALENA JAMES SARUNGI
1094 MAGDALENA THOMAS DESTA
1095 MAGETA CHACHA MASWI
1096 MAGNUS PETER NDOMBA
1097 MAGRETH ALOYCE MROSSO
1098 MAGRETH BENEDICT LEKULE
1099 MAGRETH JOSEPH PALLANGYO
1100 MAGRETH PETER KIMARO
1101 MAGRETH TUMAINI WANDI
1102 MAHESH KRISHNALAL BHATT
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1103 MAKAYA ALEXANDER SONGORWA
1104 MAKOYE LUSWAGA MAO
1105 MALEWA MGAIWA MALEWA
1106 MANENO FOCUS MATAWA
1107 MANENO-JACKSON JOHN KATYEGA
1108 MAPESA KAMISA LUHASILE
1109 MARCELINA JOHN MPONELA
1110 Margaret  Moses Kirumbuyo
1111 MARGARET FLORENCE KATO
1112 MARGARETH BENEDICT KIMARIO
1113 MARGARETH MICHAEL MUSHI
1114 MARGARETHA LURENT SARIKO
1115 MARGRETH KASMIR HUNGULI
1116 MARIA BENEDICTA SERAPION KABANDWA
1117 MARIA CHRISOSTOM MUMENA
1118 MARIA EDWARD NDASKOY
1119 MARIA EMMANUEL MHIJE
1120 MARIA SEBASTIAN KIKULI
1121 Maria Sylvanus Masolwa
1122 MARIA ZAHARANI BUKELUSE
1123 MARIAM ABDALLAH KIBABA
1124 MARIAM ASAJILE MWAKANGALE
1125 MARIAM HUSSEIN HIZA
1126 MARIAM JUMANNE MKAMA
1127 MARIAM MASOUD MAHUGU
1128 MARIAM MATHIAS JAMES
1129 MARIAM MATHIAS MISANGA
1130 MARIAM RAJABU KIMARO
1131 MARIANNA PASCHAL BALAMPAMA
1132 MARIETHA SEBASTIAN KIKUDE
1133 MARIOTY JOSEPH KAPINGA
1134 MARTHA GABRIEL KASEMBO
1135 MARTHA GASPER MASHUKI (Rep. Chichi)
1136 MARTHA GERALD RIMOY
1137 MARTHA JUSTINE MOLLEL
1138 MARTHA STANLEY MALLE
1139 MARTHA WILLIAM TESHA
1140 MARTIN GEORGE MAKENE
1141 MARTIN LUCAS KIOSO
1142 MARTIN PETER KAZILO
1143 MARTIN SIMON RUBAMBA
1144 MARTINA EVOD MAPUNDA
1145 MARVIN GEORGE MWAIBULA
1146 MARY ATHANAS SHAYO
1147 MARY BERNARD NYONI
1148 MARY BONIPHACE KAYOMBO
1149 MARY ELIAS MOSSES

1150 MARY HUSSEIN MSOFFE
1151 MARY JOSEPH KAMANGA
1152 MARY KASSIAN SHAURITANGA
1153 MARY KOKA LEWANGA
1154 Mary Mosha
1155 MARY OSMUND KIPENGELE
1156 MARY RICHARD KIMARO
1157 MARY RICHARD WANDWALO
1158 MARY ROBERT NGELULA
1159 MARYSTELLA ERNEST SWAI
1160 Masalu James Bukwimba
1161 MASALU MAYEJI MANYHASIMHA
1162 MASANJA  NZUMBI MADALO
1163 MASANYIWA FORTUNATUS MALLALE
1164 MASEDWANE ABEL KIYANGA
1165 MASHAKA KASWAHILI NKALINGA
1166 MASUMBUKO NDWIKE NDWIKE
1167 MASUNYA ELIAKIM NASHON
1168 MATHELINE AWADHI MWETA
1169 MATHEW ESTOMIHI URASSA
1170 Mathias Joachim Chami
1171 MATILDA KOBELO VITUS
1172 MATILDA MGEMELA MRINA
1173 MATILDA MICHAEL MONGI
1174 MATILDA YUDA LUVINGA
1175 MATTHEW DOTTO MAZIKU
1176 MAULID ATHANASI PATRICK
1177 MAY JOHN HIZA
1178 MBEYA FAMILY GROUP
1179 MBISHI AYUB MATUMBO
1180 MBWANA MUSSA MBWANA
1181 MECTILDA JOSEPH MUIKILA
1182 MEGA BEVERAGES LIMITED
1183 MELKIADES CHRISTIAN BANYANKA
1184 MELKIADO MICHAEL JANUARY
1185 MERCIANA BENJAMIN MUSHOBOZI
1186 MERCY BERNARD MPANGALA
1187 MERCY CALIXTUS BITALIHO . .
1188 MERCY EDWARD MASANGA
1189 MERCY GODWIN MNZAVA
1190 MERCY NAFTAELY MMARY
1191 MERCY PAUL MALEKO
1192 Mercy Paul Maleko
1193 MERCY WILSON BITABABAJE
1194 MERCYLINE DAVIS NTENGO
1195 MERIANA SIMON SINDE
1196 MESHACK SAMWEL NYAMWIKALILA
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1197 MESHACK STAPHORD MBENGA
1198 MGENI ABDALLAH KISINZAH
1199 MGENI SAID AMBARY
1200 MICHAEL JOSEPH MREMA
1201 MICHAEL ROBERT MKINI
1202 Mihayo Athanas Makenya
1203 MINAKI ALUMNI (2005) INVESTMENT GROUP
1204 MINNA MTAITA MBEMBA
1205 MINZA MULYANDINGU MASUNGA
1206 MIRAJI ABDALLAH LUWI
1207 MIRIAM NGABHO CHIRAGI
1208 MIRIAM ROBERT MAGESA
1209 Miriam Tumaini Mafuru
1210 MISAMBWA AGNESS YONGOLO
1211 MKEJINA JUMA MKELE
1212 MODESTA FRANCIS MSHANA
1213 MODESTER JOSEPH DOME
1214 MOHAMED ALLY MAMBO
1215 MOHAMED ISSA WAHICHINENDA
1216 MOHAMED NASSOR NYUMBA
1217 MOJA WA WASTAAFU TAASISI YA ELIMU 

TANZANI
1218 MONICA AQUILINE MASSAWE
1219 MONICA CYPRIAN MUMWI
1220 MONICA GERVAS KUNG’ARO
1221 MONICA RICHARD WANDWALO
1222 MONICA STEPHANO MANGOSONGO
1223 MONIKA LUKUNDE P MUSHI
1224 MORANDO AUGUSTINO MOSHI
1225 MORIS MHIDINI MOMBA
1226 MOSABA MESHACK OTUOMA
1227 MOSES CHARLES MNG’ONG’O
1228 MOSES ELIAS MAGANZA
1229 MOSES FLORENCE NYIRENDA
1230 MOSES FREDRICK MDIMU
1231 MOSES ISACK MREMI
1232 MOSES MAXIMILIAN HELLA
1233 MOZZA HERY NINGA
1234 Mpoki John Mwaikokesya
1235 MRINDOKO RASHID NICHOLAUS
1236 MSAFIRI ELINAZI MKENGE
1237 MSAFIRI WARIOBA KIBARA
1238 MSHAMMA KUYELLA MUSSA MSHAMMA
1239 MSHIKAMANO VICOBA MAKANGARAWE 

NO.2
1240 MSHIMADA GROUP
1241 MSIMU BAKARI NGARUKA

1242 MTURI JAMES
1243 MTWALE MAZULA NDEGE
1244 MUGASA JOSHUA MUGASA
1245 MUHIBU GUNDA KEA
1246 MUHIDIN HAMIS KIBIRA
1247 MUHSIN MOHAMED JUMA
1248 MUKHSIN ABASI KIOBYA
1249 MUNIRA JUMA SONGORO
1250 MUSA ABDULRAZACK MSUYA
1251 Musa Laurence Kazimoto
1252 MUSSA JOHN ENOSY
1253 MUSSA SIMONI
1254 MVUMO AARON BALATI
1255 Mwajuma Kasiba
1256 MWAJUMA OMARI MAGWIZA
1257 MWAMVITA SAID OMARY
1258 MWANAARAFA SHEBE UYAGWA
1259 MWANAHAMISI HAMIDU NGOZI
1260 MWANAHAMISI MIRAJI MSUYA
1261 MWANAHAMISI MOHAMEDI
1262 MWANAHERI OMARY BOHA
1263 MWANAIDI AMIRI DAFFA
1264 MWANAIDI BAKARI MAKAO
1265 MWANAIDI TWAHA MSHELE
1266 MWANAIMANI MADHEHEBU TULI
1267 MWANAISHA SALEH WAZIRI
1268 MWANAKOMBO JUMA KATETA
1269 MWANAMIMI ALLY MOHAMED
1270 MWANAMKUU ALLY ISMAIL
1271 MWANAMKUU ZILU MWANYIKA
1272 MWARIKO EMMANUEL KIANGI
1273 MWASHAMBA DAUDI RAMADHANI
1274 MWEMA ATHANASIA MWAMASIMBI
1275 MWEMEZI SALVATORY MUGASHE
1276 MWENE HONORY MKINGA
1277 MWENYEKHERI MOHAMED NDIMBO
1278 MWOMBEKI MAKWABE RUGALEMA
1279 MYOMA NADINE KAPYA
1280 NABOR BALTAZAR ASSEY
1281 NADEEM MAHMOUD KASSIM SHARIFF
1282 NADIA TWILUMBA KAJIRU
1283 NAENDWA AMANI MSHERI
1284 NAHANAEL DAVID TUPPA
1285 NAHEEL MAHMOUD KASSIM SHARIFF
1286 NAIB ALLY SYKES
1287 NAIMA ALLY MBWANA
1288 NAIMA BAKARI NINGA
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1289 NAKU KITTA MAKOKO
1290 NANALUCY ALI MNYANI
1291 NANCY ANDREW MATILLYA
1292 NANCY FRANK SANGA
1293 NANCY WINSTON FILIPO
1294 NANCYLISA GEORGE KATUA
1295 NAOMBA TAWIEL MNJOKAVA
1296 NAOMI NOAH MUGOGO
1297 NAOMI RAJABU KASINGE
1298 NAOMI SAMUEL MAKAMBA . .
1299 NAOMI YOHANA NYAMWONDO
1300 NARDI GEORGE NJUNDE
1301 NASEEB MAHMOUD KASSIM SHARIFF
1302 NASHON HEBRON BROWN
1303 NASMA AMANI MWINYIMVUA
1304 NASRA ABOU SILLIAH
1305 NASRA FADHILI KONDO
1306 NASSE JACKSON MWAITENDA
1307 NATHANAEL CASSIAN MBENA
1308 NATHANIEL RAJABU MBWAMBO
1309 NAWAZ RAMZAN PREMJI
1310 NCHAMA AZARIA NGONDI
1311 NDAKI DAUDI SHILINDE
1312 NDIMYAKE DICKSON HAWANGA
1313 Neema  Jackson Range
1314 Neema  Wangwe Mwita
1315 NEEMA ANDERSON MWANGAMBA
1316 NEEMA BERNAD MJAMI
1317 NEEMA BRIAN LYIMO
1318 NEEMA CHARLES NDUNGURU
1319 NEEMA ELIEWAHA ELIENEZA
1320 NEEMA ELIMRUNGI MAKYAO
1321 NEEMA ESHUMAEL MOLLEL
1322 NEEMA ISDORY SWAI
1323 NEEMA ISMAIL MBISE
1324 Neema Jared Kidindima
1325 NEEMA JOSEPH SANGALE
1326 NEEMA JOSIA KESSY
1327 NEEMA KALUMUNA PHILEMONI
1328 NEEMA RAMADHANI ALLY
1329 NEEMA RESPICK TARIMO
1330 NEEMA SELEMANI RUBAGA
1331 NEEMA SHEKYAEL KIRENGA
1332 NEHEMIAH ELIAKIM OSORO
1333 NEISHA ABDALLAH MRINDOKO
1334 Nellyvian Nicholous Mpulimwa
1335 NELSON ELIBARIKI MAFIE

1336 NELSON FIDELIS RUKIZA
1337 NELSON IZACK MAIMU
1338 NELSON YONA MSOPHE
1339 NESTOR COSTAS MSIGWA
1340 NESTORY BAPTIS MAPUNDA
1341 NESTORY LEO KOBERO
1342 Nestory Paul Mayala
1343 NG’ANZI JUMAA KIBOKO
1344 NGOME SACCOS LIMITED
1345 NGUKE RICHARD MWAKATUNDU . .
1346 NICE CATERING COMPANY LIMITED
1347 NICE FRANK MLAY
1348 NICKSON FREDRICK MANGESHO
1349 Nicola Michael Massawe
1350 NKALENI CLEMENT MWORIA
1351 NKUNDWE IRENE MALOPA
1352 Noah Herman Mahimbo
1353 NOBERT CHRISPIN MOSHI
1354 NOEL ABEL MWAKABUNGU
1355 NOLYN DICKSON MBATTA
1356 NOORANI DIAMOND VALLI
1357 NORBERT RUSTIS IBOSA
1358 NORBET JOSEPH CHARLES
1359 NOSHADI ALLI NIHUKA
1360 NOSSI GIDEON MAINGU
1361 NOTGERA RAINALD NGAPONDA
1362 NTONSITE BORADI MWAMLIMA
1363 NTONY WILLIAM MAHEMBORA (Rep. Caroline 

Kanu
1364 NUGHMANI ISSA WAHICHINENDA
1365 NURAYDA ISSA WAHICHINENDA
1366 NURU ADAM NGAMILO
1367 NURU PONGWE KHAMA
1368 NURU SAID SALIM
1369 NURU THABIT CHIMWENDA
1370 NYAIBULI BHOKE NYAGONDE
1371 NYAKIMURA MATHIAS MUHOJI
1372 NYAMISANGO MILLIUM MUYENJWA
1373 NYAMWERU AUGUSTINE FASHE
1374 NYANJA KELVIN POTI
1375 NYANSO BERNARD MASAMBAJI
1376 NYINISAEL GODWIN MWAIPOPO
1377 NYIRABU ZABLON MUSIRA
1378 NYUNDO ESSORE NYANSANGIRI
1379 NZINGULA MAZIKU MASELLE
1380 NZINGULA MAZIKU MASELLE
1381 ODETHA VIANNEY NYARUBAJI
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1382 ODIA MANIGINA MAGOBHE
1383 ODIS MORDAH MWAMKUSYE
1384 OJA WA WASAMBAA MOROGORO MJINI 

(UWASA
1385 OKINYI DAVID ALILA
1386 OLA FARID JAHANPOUR
1387 OLARIP JONAS LOTH
1388 OLIVER MELKIZEDECK SARO
1389 OLIVER PASKAL TEMI
1390 OLYMPIA LOUIS QORRO . .
1391 OMAR SAID IBRAHIM
1392 OMARI  SADIKI SHEKULAMBA
1393 OMARI AHMED MAPONDELA
1394 OMARY HAMISI KAUKUYA
1395 OMARY MOHAMED MBARUKU
1396 Ona Machangu
1397 ONESMO EMMANUEL TAIRO
1398 ONESMO RICHARD NDAKI
1399 ONESPHORY MHIMBA ODRIPHU
1400 ONGAGWA  OSBORN GWAMBAYE
1401 OPTATUS DAVID MBUYA
1402 ORKERS CO-OPERATIVE SAVINGS & 

CREDIT SO
1403 Oswald Prosper Mallya
1404 OTHO HOSEA NGWAVI
1405 OTRISH PASCAL TSHILUMBA
1406 OWDEN EZEKIEL NSASU
1407 Pamela  Paul  Maleko
1408 PASCAZIA DASTAN KAYAGA
1409 PASCHAL SAMWEL ANGUMBWISYE
1410 PASKALI THOBIAS MASSAWE
1411 PASKAZIA  RWEGASIRA NTINABO
1412 PATRICE MASALU IBABILA
1413 PATRICK NGAVAYASI KINEMO
1414 PATROBA MACHUMU MAFURU
1415 PATSON MWALUKWAMBA CHAULA
1416 PAUL ABDUL ATHUMAN
1417 PAULA STEVEN KASSANGE
1418 PAULATA HERMAN CHITENGA
1419 PAULINE ELIAS BISEKO
1420 PAULO PETER MHAME
1421 PELAGIA JOHN MUTALEMWA
1422 PENDO ADAM MSAKY
1423 PENDO ELIA JINGU
1424 PENDO LUCAS ELISHA
1425 PENDO NSHEKA MASHULANO
1426 PENDO TUMAINI NYISABA

1427 PERPETUA PAUL MWAKAMELA
1428 PERPETUA YOHANA MWINUKA
1429 PETER AGREA MWAKAJISI
1430 PETER BEATUS SEGEJA
1431 PETER CELESTINE BAHEMANA
1432 PETER CHARLES MRAMBA
1433 PETER DISMAS MSAFIRI
1434 PETER ELIAS MBENA
1435 PETER FASILI SWAI
1436 PETER GEORGE NEEMA
1437 PETER JULIUS MOSHI
1438 PETER JUSTINE ASSENGA
1439 PETER LOUIS MINGA
1440 PETER LYANGA MUSHALI
1441 PETER MANENO MAKWANI
1442 PETER MGANYIZI PLACID
1443 PETER NYAKARARE JACKOB
1444 PETER OBED BUJIKU
1445 PETER RAJABU KAVISHE
1446 PETER RWEIKIZA THADEO
1447 PETRO MWASONI KIJANI
1448 PETRO PAULO NNYITI
1449 PHILBERT FURAHA BAKILANA
1450 PHILEMON AUGUSTINO MWAKIWONE
1451 PHILEMON MABULA KILASSA
1452 PHILIBERT YUVENTINE BUYOBE
1453 PHILIP FRANCIS ASSEY
1454 PHILIPO RAPHAEL SUNGU
1455 Polycarp  Dionis Choma
1456 PRAXEDA ARBOGAST CHENYA
1457 PRAYGOD NICHOLAUS MOSHI (Rep. John)
1458 PRAYGOD SADOCK MASUMBUKO
1459 PRISCA ALEXANDER MAGOMA
1460 PRISCA DICKLAN MMBANDO
1461 PRISCA JACOB SARWA
1462 PRISCA MBAGA
1463 PRISCILLA FERDINAND MLAY
1464 PRISCILLA SYLVESTER MKUMBI
1465 PROCHES CONSTANTINE MALAMSHA
1466 PROSISTA PROSPER LASWAI
1467 PROSPER WILBALD MANGI
1468 PRUDENCE GEOFREY MUSHI
1469 QUALITY ECO-SOCIAL GROUP
1470 QUEEN AUDIPHAS TEMU
1471 RABIATH ABDUL SAID (Rep. Simon)
1472 RABIKIRA ONAUFOO MUSHI
1473 RACHEL ALEX MBOGO
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1474 RACHEL ALICE MAKUNDE
1475 RACHEL GOODLUCK KENNY
1476 RAFAEL SAMWELI MLAHAGWA
1477 RAFAT DAMASI STEPHEN
1478 RAHABU AMBOSISYE MWALUGAJA
1479 RAHEL ABISALOM MBOYA
1480 RAHEL CHITEGESYE NDEKA
1481 RAHEL CHITEGESYE NDEKA
1482 RAHEL NELSON SHOO
1483 RAHIMU OMARI BARUA
1484 RAITON JOTHAM MWAKASOLA
1485 RAJABU JUMA ISSA
1486 RAJABU MAKUNJA RUKONDO
1487 RAMADHANI KAIMU MKEYENGE
1488 RAMADHANI NASSORO KIHADALA
1489 RAPHAEL ABEL KASONGA
1490 RAPHAEL STEPHEN NJALA
1491 RAPHAEL WAMBURA BOKANGO
1492 RASHID ALI KHATIB
1493 RASHID HALILI MTOLWA
1494 RASHID MUSSA MRUMA
1495 RAY NATHAN KISHATO
1496 RAYA AMOUR AMINI
1497 RAYMOND JAMES MWAITELEKE
1498 RAYMOND LINUS MTEFU
1499 RAYMOND NUSURA MGENI
1500 RAYMOND SAFIEL MBWAMBO
1501 REBECA STANSLAUS GUSOWA
1502 REGINA MATERN MASAKO
1503 REGINA MATHEW MUSHI
1504 REGINA METHEW KAYABU
1505 REGINALD ELIAS MASSAWE . .
1506 Rehema  Abdallah Kondo
1507 REHEMA HILKIAH OMINDO
1508 REHEMA JALI TUMBA
1509 REHEMA JOSEPHAT AHUNGU
1510 REHEMA JUSTINE MWANIHALE
1511 REHEMA LWIMIKO MKEHA
1512 REHEMA MARTIN NSHATSI
1513 REHEMA SALIM MMBAGA
1514 REMIGIUS TUMAINI RUGAIMUKAMU
1515 RENATUS ANDREA MWACHA
1516 Renatus Hildebrand Felix
1517 RESTITUTA ANDREA MOSHY
1518 RESTY SIMON RUTAUGA
1519 RETH MIHAYO NGAYALINA (Rep. Eva Isidory 

Mass

1520 REUBEN ATULINDA KATABARO
1521 REUBEN GHUHEN MTAITA
1522 REVOCATUS MALEMBELA BIYENGO
1523 RICHARD BYABACHWEZI MUSHENDWA
1524 RICHARD SYPRIAN BERA
1525 RIDHIONE JUMA NYONYI
1526 RIDHIWANI ALLY MTANGA
1527 RITA SAMWEL KAHEWANGA
1528 RITHA WOLTER MACHA
1529 RITUAL ASSEMBLY OF THE BAHA’IS OF DAR 

ES S
1530 ROBERT MATHAYO MBEZI
1531 ROBERT MUKULASI KABWOGI
1532 ROGASIAN KONARA TARIMO
1533 ROMANA MICHAEL SHOKI
1534 ROSADA MAX MSOMA
1535 ROSE AMBROSE MOSHI
1536 ROSE DAVID MAHALLY
1537 ROSE EPHRAHIM MLEOH
1538 ROSE JOHN VUMU
1539 ROSE M KYANDO
1540 ROSE MADINDA SIYANDI
1541 ROSE MARTIN SHUNDA
1542 ROSE NGOZO
1543 Rose Paul Riwa
1544 ROSE RICHARD NANDONDE
1545 ROSE SAID CHAGAMA
1546 ROSE STEPHEN MONGE
1547 ROSEMARY BENJAMEN KASENGA
1548 ROSEMARY EVARIST KAVISHE
1549 ROSEMARY JAMES KASUKA
1550 ROSEMARY MWANDUSA MWAIPOPO
1551 ROSEMARY NDAKIDEMI MWORIA
1552 ROSEMARY SAKWERA LUHANGA
1553 ROSEMARY SAMWEL MBISE
1554 ROSENA FRANCIS YADWISHA
1555 ROSLYN CHRISTA MSUYA
1556 ROTASI ALETIWA MUNUO
1557 RUBYA ASSOCIATION (RUA)
1558 RUGAZIA GONZAGA NYOMBI
1559 RUKIA LIGHTNESS MSUSA
1560 RUTH ADAM MAPUNDA
1561 RUTH JOHN GARIMO
1562 RUTH PETER KILONZO
1563 RUTHY ASOBISYE KALINGA
1564 SABIHISMA MOHAMEDI ISIMBULA
1565 SABINADOROTHY BASILIUS MAPUNDA
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1566 SADA AHMED RASHID
1567 SADICK SHABANI KAMBANGWA
1568 SADIQ HUSSEIN MERALI
1569 SADOCK OBETH NYALUKE
1570 SADRI MUSSA ALI SHEHE
1571 SAFARI CHRISTOPHER KALIMA
1572 SAID ALLY JONGO
1573 SAID MZEE ALI
1574 Said Ramadhani Mbugi
1575 SAIDI SALEHE KINGWAHI
1576 SAKINA ISSA WAHICHINENDA
1577 Salma Hamisi Kitowo
1578 SALMA MAHADHI MBULULO
1579 SALMA SALEHE KAFUKO
1580 SALMA SALUM IKUJA
1581 SALOME CHRISTIAN MALELA
1582 SALOME DAUDI NJAALA
1583 SALOME ELIBARIKI TONDI
1584 SALOME KLOEFAS LUINDA
1585 SALOME MICHAEL WARIOBA
1586 SALOME SAMWEL MNZAVA
1587 SALUM AHMED KHATIB
1588 SALUM MIRAJI ABDALLAH
1589 SALUM MOHAMED BULEGESI
1590 SALUMU RASHIDI SELEMANI
1591 SALVALUS IHARE JUMA
1592 SALVATORY PATRICK MLAY
1593 SAMANTHA IHARE JUMA
1594 SAMSONI ALPHONCE MANYAMA
1595 Samuel Richard Mzindakaya
1596 SAMWEL ALLY SUMAYE
1597 SAMWEL CHARLES
1598 SAMWEL SIFUEL LAUWO
1599 SANE TOBICO OLEMOKORO
1600 SANJO MSILANGA MGETA
1601 SANTOS  IHARE JUMA
1602 SARA CYPRIAN NAMAJOJO
1603 SARA KISANGA MREMA
1604 SARA MKUMBUKWA MOSHA
1605 SARA MOSSES KIHOMWE
1606 SARA THOMAS BWAMBALI
1607 SARAFINA ADRIAN BAKUNDUKIZE
1608 SARAH EMILTONE KALUGENDO
1609 SARAH ERNEST LYIMO
1610 SARAH JENNIFFER MAONGEZI
1611 SARAH LEBE SEME
1612 SARAHFLORENTINA JOSEPH KIRONDE

1613 SAUDA HATIBU MBWAMBO
1614 SAUDA JUMA NYARATANGU
1615 SAUDA MOHAMED
1616 SAUDA SADALA URASSA
1617 SCOLLASTICA MARTINI LASWAY
1618 SCYLLA MARKO SILLAYO
1619 SEBASTIAN CHARLES MWALONGO
1620 SEBEN BURTON MWALUTAMWA
1621 SECILIA SILVANUS KESSY
1622 SEKIRITO AZZA KARIA
1623 SELEMANI SAID KHATIBU
1624 SELESTIN ALLY MWAMBE
1625 SELINA JOSEPH SLAA
1626 SELINA MATHIAS MHOJA
1627 SELINA MWAMBILIE MACHANGE
1628 SELVA SEBASTIAN MAJALIWA
1629 Sephania  Samson Ruhanyula
1630 SERAPHIA INYASI GILBA
1631 SETA JAMES MAGABE
1632 SEVERINA PAUL MALLYA
1633 SHABAAN  NSATO MARIJANI
1634 SHABAN IBRAHIM YUNUSU
1635 SHABANI ILANGU LISSU
1636 SHADRACK ALFRED GABAGAMBI
1637 SHADYA FUAD LATIFF
1638 SHAISTA PYARALI ALIDINA
1639 SHAMAH YUSUPH DAIY
1640 SHAMIMU ATHUMAN NDOSSY
1641 SHARIFA RAMADHAN MAULID
1642 SHARON NAHUM MMARY
1643 SHEDRACK LUPAKISYO MWAINYEKULE
1644 SHEHE MNYAMISI AKIDA
1645 SHEILA MOHAMED BABU
1646 SHEM KOHELETH GAMBA
1647 SHEMSIA ISSA WAHICHINENDA
1648 SHERIDA JOSEPH MARWA
1649 SHERIDA JULIUS KAPANGA
1650 SHIDA BERTHA MASAGASI
1651 SHIJA LUCAS MBUKI
1652 SHIJA NTINGINYA HUMBI
1653 SHIMO PETER SHIMO
1654 SHIRLEY SEMBIRU MAHIKU
1655 SHO WA WAKRISTO TANZANIA KANDA YA 

MASHA
1656 SHUBILA FRANK MUTUNGI
1657 SHUBIRA LEONIDAS KALUGILA
1658 SHUKURU SHABANI SEIF
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1659 SIAMINI LAWRENCE NGWEMBE
1660 SIANALOLI JOSEPH KUZILWA . .
1661 SIFAEL WALTER MSUYA
1662 SIHABA SAID NKINGA
1663 SILLA MANOTI LWAGA
1664 SILVERSTAR BETHUEL NGOWI
1665 SIMON JOHN BOYOH
1666 SION PAUL OLESINA
1667 SIRILI SIMONI SULLE
1668 SIXTHA KEVIN KOMBA
1669 SIYA RAMADHAN MONGI
1670 SOCIETY OF THE PRECIOUS BLOOD
1671 SOPHIA BILDADI MLAY
1672 SOPHIA CHRISTOPHER MWAIJONGA
1673 SOPHIA JOSEPHAT MWILONGO
1674 SOPHIA JUMA MLANDA
1675 SOPHIA MOSHI LANGWENI
1676 SOPHIA RICHARD MGAYA
1677 SOPHIA ZAWADIEL MPOKERA
1678 SOSTHENES KAONJA MVALA
1679 SSICA JOSEPH JULIUS (Rep. Jessica Joseph 

Julliu
1680 STANFORD STEPHEN KIMARYO
1681 STANLEY ALPHONCE NSHANGE
1682 STANLEY MAHULEGE NZOVU
1683 STANLEY PETRO MWAVIPA
1684 STAPINUS DISMAS KABYEMELA
1685 Stella Dominick Shirima
1686 STELLA FRANCIS SABAI
1687 STELLA HILALI MOSHI
1688 STELLA NYAMAMU MAGAI
1689 STELLA PETRO MAGANGA
1690 STELLAH EUSTACE NDOWO
1691 STELLAH KABAKA MELKIONY
1692 Stephen  Bernard Tesha
1693 STEPHEN MADATA KONGWA
1694 Steven Ayubu Kasanga
1695 STEVEN JOHN MUNISI
1696 SUBIRA ERNEST NYANKOJO
1697 SUKULU JILILI MAGETA
1698 SULEIMAN MUSSA KASUBI
1699 SUNDAY TIBURSI JOHN
1700 SUNDAY VINCENT OKELLO
1701 SUNDI ELIAS NGATA
1702 SUTTA BONIFACE MASSAGA
1703 SUZANA THOMSON MOSHI
1704 SUZY YOHANAH GAVANAH

1705 SWEETNESS MUNA MWANTUI
1706 SYLIVIA DEOGRATIUS RUTAGANDAMA
1707 SYLVESTER CHRISPINE MNAKU
1708 SYLVIA DENIS SAKAYA
1709 SYLVIA FRANCIS KIRENGA
1710 TABIA ABDALLAH MAGANDILA
1711 TABIA BUSYANGA MWAKIPESILE
1712 TAJIEL ELISHA KITOJO
1713 TAJIRI KIHEMBA MGANGA
1714 TALLIS TIVADAR VICTORIAN
1715 TAMBWE FEREJ TUMBA
1716 TANZANIA CHAMBER OF MINES
1717 TANZANIA HEALTH PROMOTION SUPPORT
1718 TANZANIA REINSURANCE COMPANY LTD
1719 TARSILA PETER KALINDE
1720 TATU RAJABU ZEGGE
1721 TECLA PASTORY BUHELE
1722 TEODASIA STEVEN MATALU
1723 TERENCE JULIUS BUYOGERA
1724 THABIT JECHA THABIT
1725 THADEO MATIKU NYAKARUNGU
1726 THADEY JOSEPH KIMATI
1727 THE BILLIONAIRES CLUB
1728 THECLA ARTHUR IRENGE
1729 THEOBALDA RAPHAEL KILONGO
1730 Theodora  Sirili Kiwale
1731 THEODORA STANSLAUS MPESHA
1732 THEODORAH KAVINDI SHAMTE
1733 THEODORE ODO KAYOMBO
1734 THEONESTINA GREGORY MUNYAGA
1735 THERESA SEMITI SHEMPEMBA
1736 THERESIA EMILI MALLYA
1737 THERESIA FELICIAN MUTAJUKA
1738 THERESIA KAMILI ASSEY
1739 THERESIA LOUIS NYONI
1740 THERESIA RAYMOND THOMAS
1741 THERESIA SISTY MREMA
1742 THERESIA STEVEN TAWETE
1743 THOMAS ERNEST LYIMO
1744 THOMAS JOHN MBWILO
1745 THOMAS WILLIAM NYAKABENGWE
1746 TIMOTHY TASARA MBENGO
1747 Titus Gustry Mallanda
1748 TOM ARON MAHINYA
1749 TRESIA  CLEMENT NKANDI
1750 TUKULILA CHANDE CHANDE
1751 TULIBUMI LUCAS MWAMUNYANGE
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1752 TUMAINI HAMISI SALEHE
1753 TUMAINI ISACK URASSA
1754 TUMAINI LAMEKI URONU
1755 TUMAINI PENSION FUND
1756 TUMAINI SACCOS LIMITED
1757 TUMSIFU MASSAWE
1758 TUNU KUSAYA BUPAMBA
1759 TUSAJE YUDA MWAINUNU
1760 TUZO WILLIAM MPILUKA
1761 TWILUMBA ISAAC MWALONGO
1762 TWILUMBA JEREMIA LYANDALA
1763 UBORA WETU
1764 UMAKI MAMAZ
1765 UMBOKE NIAH MWAKILIMA
1766 UMMU-KULTHUM MUSA MMARY
1767 UMOJA WA MAJIRANI (UMALU)
1768 UMOJA WA MUIVANO
1769 UMOJA WA WANA KIGANZA
1770 UMOJA WAWANAUME WAKRISTO KIMARA B’
1771 UPENDO DANIEL CHACHA
1772 UPENDO ISAYA MLELA
1773 UPENDO JEREMIAH GANGAI
1774 UPENDO MAICO MBWAMBO
1775 UPENDO MARTIN PETER
1776 UPENDO MATOTOLA CHAMURIHO
1777 USUILI ERNEST MSENGI
1778 VAILETH SEVERINE ASSENGA
1779 VAILETH WINGYANDUMI KIMARO
1780 VALENSI EMMANUEL KIMARYO
1781 VALENTINA CLAUDI EGITTO
1782 VALERIAN  KIRANGO MELLA
1783 VEDASTINA JUSTINIANA KAGOMBORA
1784 VENERANDA PATRICK KIMEMETA
1785 Verano  Erasmi Tesha
1786 VERERIA ZAKARIA TERI
1787 VERITY JOHN MFUNGO
1788 VERONICA CLYACUC KUWOKO
1789 VERONICA GEORGE MBURUSHI
1790 VERONICA KILULELE MPANGALA
1791 VERONICA LAZARO MAMBOSASA
1792 VESNA FLORA NGUNANGWA
1793 VIANEY KIIZA KYABEGA
1794 VIANNEY MULOKOZI DIONISE
1795 VICENT BALTAZARY MADUNDO
1796 VICENT BAYO BAYO
1797 VICENT JAMES MJATA
1798 VICKY VICTOR NYAMBUYA

1799 VICTOR SERV KESSY
1800 Victoria  Felix Tarimo
1801 VICTORIA ALBERT MWANJESA
1802 VICTORIA DICKSON NGONDE (Rep. Martin )
1803 Victoria Ekonia Mwasambili
1804 VICTORIA JUSTINE CHACHA
1805 VICTORIA MONGI
1806 VICTORIA PHILBERT MUSHI
1807 VICTORIA ROBINSON LEMBO
1808 VICTORIA TAYAMIKA MALIKITA
1809 VICTORIA WAKATI MTWEVE
1810 VINCENT PATRICK VENANCE
1811 VIOLET ENOCK MAKANI
1812 VIOLET SAILEN POSSY
1813 VIVACIOUS  KEMILEMBE VICTORIAN
1814 Vivian Jackson Swai
1815 VIVIAN JONATHAN KANON
1816 Vivian Thadei Mkimbilile
1817 VIVIAN YOHANA NYAMONDO
1818 VUMILIA STEPHEN KIBIKI
1819 WAKURU KALEBU BWIRE
1820 WAKURU MAGEGE MANYORI . .
1821 WALLACE ANDREW MBAGO
1822 WALTER ELISA KIMARO
1823 WANAFOREST HILL MAENDELEO (1999)
1824 WANGWE MAGIGE MWITA
1825 WAPENDA SOKA TANZANIA
1826 WASTAAFU OFISI YA WAZIRI MKUU 2019
1827 WASTAAFU OFISI YA WAZIRI MKUU 2019
1828 WATUMISHI HOUSING COMPANY
1829 WEGESA EVARIST MAJURA
1830 WEMA STELLA MKINGA
1831 William  Peter Madibu
1832 WILLIAM FANUEL MASSANO
1833 WILLIAM LUCAS JUMA
1834 WILLIAM-ANDEY LAZARO ANANGISYE
1835 WINFRED SIMON TESHA
1836 WINFRIDA EVARIST WILLIAM
1837 WINIFRIDA CHRISTIAN MATABU
1838 WINNERQUEEN AGAPITH KAOLE
1839 WINNIE GLORIA MDUNDO
1840 WINSTONE AGAPITH KAOLE
1841 WINSTONE ELIMELECK NYANGE
1842 WITNESS AGAPITH KAOLE
1843 WITNESS JUSTO MALISA
1844 WITNESS STEPHEN OKELLO
1845 WITO KENETH MSAFIRI
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1846 Xsaveria Gervais Makota
1847 YAHAYA BAKARI MBELWA
1848 YAHAYA MIRAJI ABDALLAH
1849 YARED AIPETRO MREMA
1850 YASSIN YAHAYA MPUNGWE
1851 YONAS GABRIEL MTANA
1852 YOSIA MWAKAJINGA
1853 YUDATADE  DANIEL KESSY
1854 YUSTA MENHARD MAGANGA
1855 YUSTINA HENRICK MASANYONI
1856 YUSTO MARTIN CHUMA
1857 YUSUF ALLY BENDERA
1858 YUSUF MBARUKU NGUZO
1859 YUSUFU DANIEL MOGAYA
1860 YUSUPH ADAM LASHIKONI . .
1861 YUSUPH ALKHAS KATOPOLA
1862 YUSUPH SELEMANI KHALFANI
1863 ZABIHUNA MUSSA MFINANGA
1864 ZABRON ZACHARIA MIVUBA
1865 Zacharia  Anania Miligo
1866 ZACHARIAH EPHRAIM MAKONDO
1867 ZAHARA AMIRI CHIUNGA
1868 ZAINA HAMZA NJUGA
1869 ZAINABU MUHAIMA MPUGUSI
1870 ZAITUNI MOHAMED
1871 ZAITUNI MOHAMED ISSA
1872 ZAKARIA GEORGE MWANYIKA
1873 ZAMEER ATTAULLAH FAKIH
1874 ZANAKI 70S’
1875 ZANZIBAR SOCIAL SECURITY FUND
1876 ZAYANA MUSTAPHA MANENTO
1877 Zenath Hamis Amir
1878 ZENO JUSTI LASWAI
1879 ZERALUCY EMIL NTAZIMILA
1880 ZERALUCY EMIL NTAZIMILA
1881 ZINZENDORF GORDON MWANSASU
1882 ZUBERI MOHAMED KUCHAUKA
1883 ZUHURA HUSSEIN MWITA . . (Rep. Miriam 

Ainah)
1884 ZUHURA RAMADHANI NASSORO
1885 ZULEKHA MOHAMEDI KAWIA
1886 ZULFA SALUMU HEMEDI
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3
Yatokanayo na 
Mkutano Mkuu wa 
Tano
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Hakukuwa na yatokanayo na Mkutano Mkuu uliopita wa Mfuko wa Ukwasi
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TAARIFA FUPI YA 
MWAKA YA MFUKO WA UKWASI
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4 Taarifa ya 
Mwenyekiti wa Bodi
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TAARIFA YA MWENYEKITI

Ndugu Wawekezaji, 

Kwa niaba ya Bodi ya Wakurugenzi, ninayo furaha  kuwakaribisha nyote katika Mkutano Mkuu wa Sita 
(6) wa Mfuko wa Ukwasi . Tunawashukuru kwa kutenga muda wa kuhudhuria mkutano huu ambao 
utajadili maendeleo ya Mfuko kwa mwaka wa fedha ulioishia tarehe 30 Juni 2024.

Nikiwa Mwenyekiti mpya wa Kampuni ya Uwekezaji ya UTT AMIS, napenda kumshukuru Mheshimiwa 
Dkt. Samia Suluhu Hassan, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa kuniteua kuiongoza Bodi 
ya Wakurugenzi ya UTT AMIS. Pia napenda kumshukuru Mheshimiwa Dkt. Mwigulu Lameck Nchemba 
(Mb), Waziri wa Fedha, Katibu Mkuu wa Wizara ya Fedha, Dkt. Natu Mwamba na Msajili wa Hazina, 
Ndugu Nehemiah Mchechu kwa kunipa mwongozo mara tu baada ya kuteuliwa kuwa Mwenyekiti wa 
Bodi ya UTT AMIS. Napenda pia niwashukuru ninyi wawekezaji  kwa kuendelea kuwa na imani kubwa 
katika Mfuko wa Ukwasi . 

Napenda pia kutoa shukrani zangu kwa Mwenyekiti aliyemaliza muda wake, Ndugu Casmir Sumba Kyuki, kwa uongozi imara na 
kazi nzuri ya kuiongoza taasisi ya UTT AMIS. Kaka yangu Kyuki ameiongoza UTT AMIS kutoka ilipokuwa taasisi changa hadi kuwa 
moja kati ya taasisi zinazoongoza katika Soko la Mitaji na Dhamana nchini Tanzania na ukanda wa Jumuiya ya Afrika Mashariki. 
Nitoe pongezi tena kwake kwa uongozi wake mzuri na nimtakie afya njema pamoja heri katika majukumu yake mengine.

Ndugu wawekezaji, kama wote tunavyojua, UTT AMIS ni taasisi ya kipekee ya umma iliyoanzishwa na Serikali yetu mwaka 
2003 kwa malengo ya, pamoja na mengine, kuanzisha Mifuko ya Uwekezaji wa Pamoja na kuwajengea wananchi utamaduni wa 
kuweka akiba na kufanya uwekezaji kupitia umiliki wa hisa zilizogawiwa kwa kununua vipande. Kwa zaidi ya miaka 20 ya uwepo 
wa UTT AMIS, ni dhahiri kuwa fedha  nyingi zimetengenezwa na kugawiwa kwa wawekezaji. Ni furaha iliyoje kwa wawekezaji 
wenzangu ambao wamejaribu kufanya uwekezaji tulivu (Passive Investment) ambao hutufanya kutengeneza fedha tukiwa tumelala 
au tukiendelea kutekeleza majukumu yetu mengine ya kimaisha. Mwekezaji maarufu aliyefanikiwa sana, ndugu Warren Buffet, 
ambaye	ni	Afisa	Mtendaji	wa	kampuni	ya	Berkshire	Hathaway	ya	nchini	Marekani	alishawahi	kusema,	nanukuu,	“kama	hutakuwa	
na njia ya kupata fedha wakati umelala, utafanya kazi mpaka utakapofariki,” mwisho wa kunukuu. Napenda kuwapongeza na 
kuwashukuru kwa dhati ya moyo wangu kila mwekezaji kwa uamuzi wenu wa busara, imani na kuwekeza katika mifuko mbalimbali 
ya uwekezaji wa pamoja inayosimamiwa na UTT AMIS. Kama itakavyoonesha katika Taarifa zitakazotolewa muda mfupi ujao, 
kampuni ya Uwekezaji ya UTT AMIS inaendeshwa kwa ufanisi na Menejimenti yake pamoja na wafanyakazi wengine chini ya 
usimamizi mahiri wa mamlaka mbalimbali za Serikali. Kutokana na kujitoa kwa Menejimenti na wafanyakazi wote na usimamizi 
imara, haikunishangaza sana pale UTT AMIS ilipotangazwa kuwa mshindi wa jumla kwa taasisi inayoendeshwa kwa ufanisi 
bora nchini Tanzania. Hakika nilijisikia mwenye furaha pale nilipokabidhiwa tuzo kutoka kwa Mheshimiwa Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa Tanzania, Dkt. Samia Suluhu Hassan jijini Arusha, wakati wa mkutano wa Wenyeviti na Watendaji wakuu wa taasisi 
za umma tarehe 28 mwezi Agosti 2024.

Ndugu wawekezaji, nina imani mmekuwa mkifuatilia maendeleo ya Mfuko wa Ukwasi  na kwamba mmeipokea, kuipitia na 
kuichambua taarifa ya Mfuko kwa kipindi cha mwaka ulioishia tarehe 30 Juni 2024. Ninayo furaha kuwajulisha kuwa utendaji 
wa Mfuko kwa kipindi hicho umeendelea kuwa mzuri na wa kuvutia. Faida kwa wawekezaji ilikuwa kubwa ikilinganishwa na 
kigezo linganifu (performance Benchmark). Faida kwa mwaka ilikuwa asilimia 12.9 ikilinganishwa na asilimia 12.5 ya mwaka 
ulioishia tarehe 30 Juni 2023. Faida iliyopatikana imeenda sambamba na maendeleo ya soko la fedha, na ni kubwa kuliko faida 
ya asilimia 12.3 ya kigezo linganifu. Katika kipindi cha mwaka wa fedha ulioishia Juni 2024, thamani ya Mfuko iliongezeka kutoka 
Shilingi	bilioni	724.7	iliyofikiwa	tarehe	30	Juni	2023	hadi	Shilingi	bilioni	1,115.0	tarehe	30	Juni	2024.	Ongezeko	hili	la	thamani	ya	
Mfuko linatokana na faida nzuri inayopatikana, matumizi ya teknolojia katika kufanya miamala ya uwekezaji, kukua kwa imani ya 
wawekezaji kwa taasisi ya UTT AMIS pamoja na kuongezeka kwa uelewa juu ya faida zinazopatikana kupitia  mifuko ya uwekezaji 
wa pamoja. 
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Mwenendo wa Uchumi na Mazingira katika Masoko ya Fedha
Ndugu wawekezaji, Pamoja na vihatarishi vitokanavyo na taharuki ya hali ya kisiasa na vita katika sehemu mbalimbali duniani, 
hali ya Uchumi nchini Tanzania imeendelea kuimarika kwani ulikua kwa asilimia 5.1 kwa mwaka 2023 na unatarajiwa kukua kwa 
asilimia 5.4 kwa mwaka 2024. Ukuaji huu wa uchumi ni mzuri zaidi ya wastani wa ukuaji katika nchi za ukanda wa Jangwa la 
Sahara na nchi za ukanda wa Ushirikiano wa Maendeleo Kusini mwa Afrika (SADC) ambao ni asilimia 3.4 kwa mwaka 2023 na 
makadirio ya asilimia 3.8  kwa mwaka 2024, kama ilivyokadiriwa na Shirika la Fedha Duniani (IMF). Kwa mujibu wa taarifa za 
Benki Kuu ya Tanzania, mfumuko wa bei ulikuwa asilimia 3.1 mwezi Juni 2024 ikilinganishwa na matarajio ya kiwango kisichozidi 
asilimia 5.0 na matarajio ya nchi za ukanda wa afrika mashariki cha asilimia 8.0. Kwa kipindi cha mwaka mmoja uliopita, viwango 
vya riba katika soko havikubadilika sana na hivyo kuashiria utulivu wa soko kwa ujumla.  Kwa upande mwingine, thamani ya 
Shilingi ya Tanzania dhidi ya Dola ya Marekani ilipungua  kwa kiwango cha asilimia 12.8 sababu kubwa ikiwa ni kubadirika kwa 
sera za nchi ya Marekani na madhara yatokanayo na taharuki ya vita katika bara la Asia.

Kuhusu maendeleo ya Soko la Mitaji na Dhamana, maendeleo mazuri yameshuhudiwa katika kipindi cha mwaka ulioishia tarehe 30 
Juni 2024. Dhamana mpya zimeorodheshwa katika Soko la Hisa la Dar es Salaam na bei ya hisa zilizoorodheshwa zimeongezeka 
kama inavyooneshwa na Fahirisi (Tanzania Share Index).  Katika kipindi cha mwaka kilichoishia tarehe 30 Juni 2024, kumekuwa 
na ongezeko la Fahirisi la asilimia 9.3 ambapo iliongezeka toka 4,091.8 tarehe 30 Juni 2023 hadi 4,475.20 tarehe 30 Juni 2024. 
Ongezeko hilo ni zaidi ya lile la tarehe 30 Juni 2023 ambalo lilikuwa ni asilimia 4.1.

Ndugu Wawekezaji, sababu za kupanda kwa bei za hisa kulichagizwa na kufanya vyema kwa makampuni yaliyoorodheshwa 
katika Soko la Hisa la Dar es Salaam na kuboreshwa kwa mazingira ya biashara na uwekezaji hapa nchini. Tunamshukuru 
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mheshimiwa Dkt. Samia Suluhu Hassan na Serikali kwa ujumla kwa kuendelea 
kusimamia na kuweka mazingira bora ya biashara  na usimamizi nchini. 

Utendaji wa Mifuko na Maendeleo Mengineyo
Ndugu Wawekezaji, kuhusu utendaji wa Mifuko kwa mwaka wa fedha ulioishia tarehe 30 Juni 2024, viashiria vya kiuchumi 
vinaonyesha kwamba Kampuni ya UTT AMIS pamoja na Mifuko inayoisimamia imeendelea kufanya vizuri. Thamani ya Mifuko 
imeongezeka kutoka Shilingi Trilioni 1.5354 tarehe 30 Juni 2023 hadi Shilingi Trilioni 2.2382 tarehe 30 Juni 2024. Hili ni ongezeko 
la Shilingi bilioni 702.8, sawa na asilimia 45.7 ikilinganishwa na ongezeko la Shilingi bilioni 538.9, sawa na asilimia 54.0 kwa 
mwaka uliopita. Ongezeko la ukubwa wa Mifuko umetokana na faida iliyopatikana katika uwekezaji Pamoja na ongezeko la idadi 
ya wawekezaji 79,519, sawa na asilimia 32 waliojiunga katika Mifuko kwa mwaka 2024 ikilinganishwa na Wawekezaji 47,480, 
sawa na asilimia 24 waliojiunga mwaka wa fedha uliopita. Kama nilivyosema hapo awali, kwamba mifuko yote imetoa faida nzuri 
kwa wawekezaji wake.  Faida kwa Mfuko wa Ukwasi  ilikuwa asilimia 12.9.

Ndugu Wawekezaji, katika kipindi cha mwaka ulioishia tarehe 30 Juni 2024, Kampuni ya UTT AMIS iliendelea na awamu ya 
mwisho ya utekelezaji wa Mpango Mkakati wake wa miaka mitano ulioishia mwezi wa Juni 2024. Pia UTT AMIS ilitayarisha 
Mpango Mkakati mpya wa miaka mitano. Mpango mpya umejikita katika kuifanya UTT AMIS kuwa mshirika mkubwa zaidi katika 
Soko la Mitaji na Dhamana nchini Tanzania na ukanda wa Afrika Mashariki. Ili kuendana na kipindi cha mipango cha Serikali, 
Mpango Mkakati Mpya utafanyiwa mapitio ndani ya mwaka 2024/2025 ili uweze kumalizika mwezi Juni 2030. Kati ya malengo 
yaliyoainishwa katika Mpango Mkakati mpya ni pamoja na kukuza thamani ya mifuko kutoka Shilingi Trilioni 2.238 cha sasa 
hadi Shilingi Trilioni 7.5, na kuongeza idadi ya matawi ili kusogeza huduma kwa wawekezaji nchini na nchi za Afrika Mashariki 
pamoja na nchi za ukanda wa SADC. Zaidi ya hapo, Mpango Mkakati unaonesha kuwa huduma kwa wawekezaji zitakuwa za 
kidijitali. Katika kujiandaa na utekelezaji wa Mpango Mkakati mpya, UTT AMIS ndani ya mwaka huu wa fedha 2024/2025 imeanza 
na uboreshaji wa mifumo ili kuimarisha uwezo na kumudu kiwango kikubwa cha biashara. Mradi huu wa kuboresha mifumo 
unatarajiwa kukamilika ndani ya kipindi cha miezi kumi na mbili.    

Matarajio ya mwaka wa fedha 2024/2025
Ndugu Wawekezaji, kwa kipindi cha miaka mitano ya utekelezaji wa Mpango Mkakati wa Kampuni ya UTT AMIS ulioishia Juni 
2024, umekuwa na mafanikio makubwa zaidi ya ilivyotarajiwa. Kwa mfano thamani ya mifuko ilikisiwa kukua kutoka Shilingi bilioni 
290.7 tarehe 30 Juni 2019 mpaka Shilingi bilioni  485.9 kabla ya kurekebishwa na kuwa Shilingi billion 1,007.9 tarehe 30 Juni 
2024.	Hata	hivyo,	thamani	halisi	ya	mifuko	mpaka	kufikia	tarehe	30	Juni	2024	ilikuwa	ni	Shilingi	Trilioni	2.2	ambayo	ni	mara	mbili	
ya kiwango kilichotarajiwa.

Ndugu Wawekezaji, katika kipindi cha mwaka wa kwanza wa utekelezaji wa Mpango mpya, UTT AMIS inatarajia kukamilisha 
uboreshaji wa mifumo kama msingi wa kukuza biashara yake. Taasisi pia itaendelea kufanyia kazi vipaumbele, ikiwa ni pamoja 
na kuboresha huduma na kuibua bidhaa zingine kwa masilahi ya wawekezaji. UTT AMIS itaendelea kuboresha huduma za 
uendeshaji kuwa za kisasa zaidi na kuhakikisha kuwa wawekezaji wanapata faida nzuri zaidi kadri ya maendeleo ya Soko la 
Mitaji. Ni malengo ya UTT AMIS kuwa moja ya njia bora za kujenga ustawi wa jamii ya sasa na vizazi vijavyo.
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Ndugu Wawekezaji, katika mkutano wa Wenyeviti wa Bodi na Watendaji wa taasisi jijini Arusha, Mheshimiwa Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa Tanzania, Dkt. Samia Suluhu Hassan, aliyaelekeza mashirika ya umma ambayo yana uwezo, kuendesha shughuli 
zake za kiuchumi na zenye kuleta faida nje ya Tanzania. UTT AMIS ikiwa katika utekelezaji wa Mpango Mkakati wake, inatarajia 
kuwafikia	na	kuwahudumia	wawekezaji	wengi	zaidi	nchini	Tanzania,	Ukanda	wa	Afrika	Mashariki	na	Ukanda	wa	nchi	za	SADC.	
Katika kutekeleza hilo, UTT AMIS imekuwa ikifuatilia maendeleo ya soko katika jumuiya hizo mbili kwa kipindi cha miaka kadhaa. 
Matokeo ya awali yanaonyesha  kwamba baadhi ya nchi zina fursa nzuri. UTT AMIS itaimarisha na kuelekeza nguvu katika 
kuchambua masoko haya mapya ili kufanya maamuzi sahihi na kwa wakati muafaka. Ukizingatia lengo la Mkakati la kuongeza 
thamani ya Mifuko, ni muhimu kuwa kila fursa inayopatikana iweze kutumika vyema. Kwa kuzingatia kuwa ninyi wawekezaji 
mnazifahamu faida za uwekezaji katika mifuko inayoanzishwa na kusimamiwa na UTT AMIS, ninawaomba muendelee kuwa 
mabalozi	wazuri	juu	ya	uwekezaji	kwa	familia,	marafiki,	ndugu	pamoja	na	jamaa	zenu.	Ili	kuhakikisha	mnaimudu	vyema	hii	kazi	
ya kuwa mabalozi wa mifuko ya UTT AMIS, kutakuwa na kipindi cha maswali na majibu, mawasilisho, majadiliano pamoja na 
mazungumuzo na wataalam katika masoko ya fedha. 

Shukrani
Ndugu Wawekezaji, katika kuhitimisha taarifa yangu, napenda niwashukuru nyote kwa ushirikiano na imani yenu kwa UTT 
AMIS na Mfuko wa Ukwasi  kwa kipindi chote cha mwaka  ulioishia tarehe 30 Juni 2024. Kwa namna ya kipekee napenda 
kuishukuru	Serikali	kupitia	Wizara	ya	Fedha,	Ofisi	ya	Msajili	wa	Hazina,	Mamlaka	ya	Masoko	ya	Mitaji	na	Dhamana,	Msimamizi	
wa Mifuko ambaye ni Benki ya CRDB, Soko la Hisa la Dar es Salaam pamoja na Madalali wake, Wajumbe wenzangu wa Bodi ya 
Wakurugenzi, Wafanyakazi wa UTT AMIS na Wadau wote ambao wameendelea kuiwezesha UTT AMIS kutekeleza majukumu 
yake katika mwaka huu wa fedha. Ni matumaini yangu kuwa ushirikiano huu utaendelea  kwa manufaa ya Wawekezaji wetu na 
maendeleo ya Soko la Mitaji na Sekta ya Fedha  hapa nchini kwetu.   

Prof. Faustin Rweshabura Kamuzora
Mwenyekiti wa Bodi
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5 Taarifa ya Mwangalizi 
wa Mfuko wa Ukwasi
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TAARIFA YA MWANGALIZI WA MFUKO WA UKWASI 
KWA WAWEKEZAJI

Tukiwa ni waangalizi wa Mfuko wa Ukwasi, Jukumu letu ni kusimamia kwamba utendaji wa meneja wa mfuko unaendana/
unazingatia waraka wa makubaliano ili kuhakikisha maslahi bora ya wenye vipande. Katika utekelezaji wa kazi hii, mwangalizi wa 
mfuko ana majukumu yafuatayo; Uangalizi wa mali za mfuko, kuhakikisha meneja wa mfuko anatumia njia/mbinu sahihi katika 
kukokotoa mahesabu ya thamani ya mfuko sambamba na mkataba wa makubaliano, na pia kuhakikisha viwango vya uwekezaji 
vinazingatiwa.

Katika kipindi cha mwaka huu wa fedha, kilichoanzia tarehe 01.07.2023 mpaka 30.06.2024, Benki ya CRDB kama mwangalizi 
wa mfuko wa Ukwasi, tumeendeleza uangalizi wa mwenendo wa shughuli za meneja wa mfuko, utekelezaji wake na kuangalia 
changamoto kwenye uwekezaji.

Kwa kuzingatia hayo, tunapenda kuwathibitishia kwamba shughuli za uwekezaji kwenye mfuko wa Ukwasi na wajibu wa meneja 
wa mfuko (UTT AMIS), vimeendeshwa/ vimetekelezwa kufuatana na vipengele vya waraka wa makubaliano. Tukizingatia suala la 
imani/ uaminifu wa wenye vipande kwenye mfuko, tunathibitisha kwamba maslahi ya wenye vipande ndani ya mfuko wa Ukwasi 
yanalindwa na kuzingatiwa ipasavyo, na meneja ameendesha mfuko kulingana na waraka wa makubaliano.

Abdulmajid M. Nsekela

Afisa Mtendaji Mkuu na Mkurugenzi Mtendaji                                             Tarehe: 23 Oktoba, 2024

CRDB BANK PLC
Makao Makuu: Barabara ya Ally Hassan 

Mwinyi / Barack Obama
S.L.P. 268, Dar es Salaam - Tanzania

Simu: +255 (0) 22 211 7441-7
Nukushi: +255 (0) 22 211 6714

Barua pepe: info@crdbbank.co.tz
Tovuti: www.crdbbank.co.tz
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6 Taarifa ya Mkaguzi 
wa Hesabu za Mfuko
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TAARIFA YA MKAGUZI KUHUSU MUHTASARI WA HESABU
ZA MFUKO WA UKWASI

KPMG

Jengo la Luminary                                                                                                          Simu: +255 22 2600330

Ghorofa ya 2, Kitalu Na. 574                                                                                               Barua Pepe: info@kpmg.co.tz

Barabara ya Haile Selassie, Msasani                                                                                  Tovuti: www.kpmg.co.tz

S. L. P. 1160, Dar es Salaam

Maoni

Muhtasari wa hesabu za Mfuko ambao unajumuisha Urari wa hesabu za Mfuko mnamo tarehe 30 Juni 2024, muhtasari wa 
Mapato na Matumizi, muhtasari wa Mabadiliko ya Thamani ya Mfuko, muhtasari wa Mtiririko wa Fedha pamoja na maelezo yake 
umetayarishwa kutoka katika taarifa kamili ya ukaguzi ya Mfuko wa Ukwasi kwa kipindi cha mwaka wa fedha inayoishia tarehe 
30 Juni 2024.

Kwa Maoni yetu, Muhtasari wa Hesabu za Mfuko wa Ukwasi unaendana na taarifa kamili ya hesabu za Mfuko zilizokaguliwa 
kulingana na vigezo vilivyoelezwa kwenye dokezo namba 1.

Muhtasari wa Taarifa ya Hesabu za Fedha

Muhtasari wa taarifa ya hesabu za fedha haioneshi taarifa zote kwa mujibu wa viwango vya kimataifa vya utoaji wa taarifa za 
kifedha (International Financial Reporting Standards (FRS)). Muhtasari huu wa hesabu pamoja na hii taarifa yetu siyo mbadala wa 
taarifa kamili ya hesabu za kifedha iliyokaguliwa. Muhtasari wa hesabu za kifedha pamoja na taarifa kamili ya hesabu zilizokaguliwa 
haijumuishi matukio au miamala baada ya tarehe za taarifa ya hesabu za fedha zilizokaguliwa.

Taarifa ya Ukaguzi na Hesabu za Fedha zilizokaguliwa

Maoni ya ukaguzi (audit opinion) yasiyokuwa na kasoro juu ya taarifa kamili ya ukaguzi wa hesabu za fedha za Mfuko yalitolewa 
kwenye taarifa ya tarehe 11 Novemba 2024 kwa mwaka wa fedha ulioishia tarehe 30 Juni 2024.

Majukumu ya Meneja Kuhusu Muhtasari wa Hesabu za Fedha za Mfuko

Meneja wa Mfuko anahusika na utayarishwaji wa muhtasari wa hesabu za fedha za Mfuko kwa mujibu wa vigezo kama 
ilivyoainishwa kwenye dokezo namba 1.

Majukumu ya Mkaguzi wa Hesabu za Mfuko

Majukumu yetu kama wakaguzi wa hesabu za Mfuko ni kutoa maoni kama muhtasari wa hesabu za Mfuko unaendana na taarifa 
kamili ya ukaguzi wa hesabu za fedha na kwa mujibu wa taratibu zetu za ukaguzi, ukaguzi ambao ulifanywa kwa mujibu wa 
viwango vya kimataifa vya ukaguzi (International Standars on Auditing-ISA) 810 (kama ilivyorekebishwa), “Kazi za kuripoti juu ya 
Muhtasari wa taarifa za kifedha”

Hili ni toleo lililotafsiriwa la ripoti ya Mkaguzi liyosainiwa katika toleo la Kiingereza.
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        Dokezo Namba 1
Dokezo juu ya vigezo vya kutayarisha Muhtasari wa Hesabu
Muhtasari wa taarifa ya hesabu za fedha umetayarishwa kutoka kwenye taarifa kamili ya ukaguzi, iliyotayarishwa kwa mujibu wa 
viwango vya kimataifa vya utoaji wa taarifa za kifedha (IFRS) mnamo tarehe 30 Juni 2024. 

Taratibu za kutayarisha muhtasari wa hesabu za fedha unaitaka menejimenti kuamua kiwango cha taarifa zitakazojumuishwa 
katika muhtasari ili kuendana kwa kiwango kikubwa na taarifa kamili ya ukaguzi au kutoa taswira ya muhtasari iliyosawa na taarifa 
ya hesabu za fedha zilizo kaguliwa

Menejiment imetayarisha hesabu hizi kwa kuzingatia vigezo vifuatavyo:

(a)    Muhtasari wa Hesabu unajumuisha hesabu zote za mfuko zilizoko katika taarifa ya hesabu zilizokaguliwa;

(b)    Taarifa zilizopo kwenye muhtasari wa hesabu zinashabihiana na taarifa ya hesabu za mfuko zilizokaguliwa na

(c) Jumla kuu, jumla ndogo pamoja na taarifa linganifu zilizopo kwenye hesabu zilizokaguliwa zimeonyeshwa pia katika 
muhtasari wa hesabu ulioandaliwa

Taarifa	ya	hesabu	za	Mfuko	wa	Ukwasi	zilizokaguliwa	zinapatikana	katika	ofisi	ya	Kampuni	ya	Uwekezaji	ya	UTT	AMIS.
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UKWASI
Uhuru kwa mwekezaji

7 Taarifa ya 
Hesabu za Mfuko
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TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI (Statement of Income or Loss 
and Other Comprehensive Income) KWA MWAKA UNAOISHIA  

30 JUNI 2024

2024 2023
TSH ‘000 TSH ‘000

Mapato yatokanayo na riba 118,223,213 73,624,895

Mapato mengineyo 23,519,684 12,163,174

Jumla ya Mapato 141,742,897 85,788,069

Gharama za Meneja  (16,800,839.00)  (10,712,743.00)

Gharama za Mwangalizi wa Mfuko  (933,380.00)  (595,152.00)

Gharama za Mauzo ya Vipande  (6,378,196.00)  (3,287,113.00)

Gharama za Ukaguzi wa Hesabu  (102,334.00)  (89,813.00)

Gharama za Mauzo ya Dhamana na Hisa  (367,068.00)  (302,638.00)

Gharama nyinginezo za Uendeshaji  (1,610,438.00)  (1,099,530.00)

Jumla ya Gharama za Uendeshaji  (26,192,255)  (16,086,989)

Ongezeko la Thamani kwa Wenye Vipande kabla ya kodi 115,550,642 69,701,080

Kodi ya Zuio (674,243) (329,428)

Mapato halisi baada ya Kodi 114,876,399 69,371,652 

Mapato mengineyo(other comprehensive income)  -    -   

Ongezeko halisi la thamani ya Mfuko 114,876,399 69,371,652 
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URARI WA HESABU ZA MFUKO (BALANCE SHEET) 
MNAMO TAREHE  30 JUNI 2024

2024 2023
TSH ‘000 TSH ‘000

Rasilimali za Mfuko
Fedha Taslim 53,656,556 521,353 

Amana katika Mabenki 104,717,839 5,287,311 

Dhamana za Serikali 968,186,562 725,653,429 

Rasilimali Nyinginezo Ambazo Hazijalipwa (Other Receivable) 1,078,927 145,041 

Jumla ya Rasilimali 1,127,639,884 731,607,134

Dhima ya Mfuko
Dhima Nyinginezo (6,435,247) (9,762,349)

Jumla ya Dhima ya Mfuko (6,435,247) (9,762,349)

Thamani Halisi ya Mfuko 1,121,204,637 721,844,785 

Inawakilishwa na: 
Thamani Halisi ya Mfuko 1,121,204,637 721,844,785 

Idadi ya Vipande 2,738,878,937 1,991,061,970

Thamani ya Kipande  409.37 362.54
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TAARIFA YA MABADILIKO YA THAMANI YA MFUKO (STATEMENT OF 
CHANGES IN NET ASSETS ATTRIBUTABLE TO UNIT HOLDERS) 

KWA MWAKA ULIOSHIA 30 JUNI 2024

2024 2023
TSH ‘000 TSH ‘000

Thamani ya mfuko  Julai 1 721,844,785 436,504,436 
Mabadiliko/Ongezeko La thamani ya mfuko 114,876,399 69,371,652 

836,721,184 505,876,088 
Miamala (Transactions) ya wenye vipande kwa mwaka
Mauzo ya vipande (Sales)                                                                                      975,445,634 771,604,107 

Ununuzi ya vipande (Repurchase)                                                                                      (690,962,181) (555,635,410)

Mabadiliko ya thamani ya mfuko 284,483,453 215,968,697 
Thamani halisi ya Mfuko 1,121,204,637 721,844,785 
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TAARIFA YA MTIRIRIKO WA MAPATO (CASH FLOW STATEMENT) 
KWA MWAKA UNAOISHIA 30 JUNI 2024

2024 2023
TSH ‘000 TSH ‘000

FEDHA ITOKANAYO NA SHUGHULI  ZA UENDESHAJI
Ongezeko la Thamani (Mapato) baada ya Kodi 114,876,399 69,371,652

Imerekebishwa na:
Gharama ya Kodi  674,243 329,428 

Faida itokanayo na mauzo ya Dhamana za Serikali (18,330,138) (9,467,115)

Faida itokanayo na uwekezaji kwenye Dhamana za Serikali (111,516,748) (71,493,690)

Faida itokanayo na uwekezaji kwenye taasisi za fedha (6,706,465) (2,131,205)

Faida kabla ya mabadiliko ya Mtaji wa uendeshaji: (21,002,709) (13,390,930)

Mabadiliko ya Mtaji wa uendeshaji
Amana za muda maalum katika taasisi za kifedha (97,133,546) 38,000,000 

Ongezeko la Dhamana za serikali (219,330,144) (315,921,290)

Ongezeko / Kupungua kwa Dhima ambazo hazijalipwa (3,327,102) 7,442,242 

Ongezeko la Rasilimali nyinginezo (933,886) (120,565)

Fedha iliyotumika kwenye shughuli za uendeshaji (341,727,387) (283,990,543)

Kodi ya Zuio iliyolipwa (674,243) (329,428)

Mapato yaliyopokelewa kwenye uwekezaji wa dhamana za 
serikali

106,643,897 63,979,512 

Mapato yaliyopokelewa kwenye uwekezaji wa taasisi za kifedha 4,409,483 3,949,336 

Fedha halisi iliyotumika kwa shughuli za uendeshaji (231,348,250) (216,391,123)

AMANA YA MFUKO (FINANCING ACTIVITIES)
Mauzo ya Vipande (Sales of Units) 975,445,634 771,604,107 

Ununuzi (Repurchase) wa Vipande (690,962,181) (555,635,410)

Fedha halisi iliyotokana na miamala ya wenye vipande 284,483,453 215,968,697 

Ongezeko/(Punguzo) halisi la Fedha 53,135,203 (422,426)
Salio la fedha mwanzoni mwa Mwaka 521,353 943,779 
Salio la fedha mwishoni mwa Mwaka 53,656,556 521,353 

.....................................
Mkurugenzi

Tarehe: 8 Novemba, 2024

.....................................
Mkurugenzi

Tarehe: 8 Novemba, 2024
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8 Taarifa ya Meneja 
kuhusu Uwekezaji
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Mfuko wa Ukwasi ulianzishwa mwezi Aprili 2013. Ni Mfuko wa uwekezaji wa pamoja ambao 
hutoa fursa kwa Taasisi, kampuni na watu binafsi kuwekeza kipato chao cha ziada kwa kipindi 
kifupi, cha kati au muda mrefu kwa faida na ukwasi madhubuti. 

Mahitaji ya awali ya uwekezaji ni shilingi laki moja (100,000) na kiwango cha nyongeza sio 
chini ya shilingi elfu kumi (10,000). Mwekezaji anaruhusiwa kuchukua fedha zake wakati 
wowote anapohitaji na hulipwa ndani ya siku tatu (3) za kazi bila kutozwa gharama za kutolea 
[exit load].

1.0  Ukubwa wa Mfuko na Thamani ya Kipande
Hadi	 kufikia	 tarehe	 30	 Juni	 2024,	mfuko	wa	Ukwasi	 ulikuwa	na	 ukubwa	wa	 shilingi	 bilioni	
1,115.0. Aidha, kwa kipindi cha mwaka 2024 ukubwa wa Mfuko umeongezeka kwa shilingi 
bilioni 390.3 sawa na asilimia 53.8 ikilinganishwa na ongezeko la shilingi bilioni 290.0  mwaka 
2023.	Kwa	mwaka	2024,	thamani	ya	kipande	imeongezeka	kutoka	shilingi	362.1	hadi	kufikia	
shilingi 408.9 sawa na ongezeko la shilingi 46.8. 

Chati Na. I. Ukuaji wa Mfuko wa Ukwasi kutoka kuanzishwa hadi tarehe 30 Juni, 
2024.

 

2.0 Mgawanyo wa Uwekezaji
Katika kipindi cha mwaka wa fedha ulioishia tarehe 30 mwezi Juni 2024, UTT AMIS kama 
meneja	wa	Mfuko	alitumia	uzoefu	na	weledi	katika	kufikia	mgawanyo	anuai	wa	rasilimali	kwa	
matakwa ya sera za mfuko wa Ukwasi. Mgawanyo anuai wa rasilimali za Mfuko mwezi Juni 
2024 ulikuwa kama inavyoonekana kwenye chati namba II hapo chini:-  

Chati Na. II: Mgawanyo wa Uwekezaji wa mfuko wa Ukwasi hadi tarehe 30 Juni 2024

Chati namba II, inaonesha mgawanyo wa 
uwekezaji katika mfuko wa Ukwasi ambapo 
asilimia 86.7 imewekezwa katika dhamana 
za serikali za muda mrefu, ikifuatiwa na, 
asilimia 9.4 kwenye amana za benki za muda 
maalumu na asilimia 3.9 kwenye amana 
za benki za muda mfupi.  Aidha, chati hiyo 
inaonesha kiwango kikubwa cha asilimia 
kimewekezwa kwenye dhamana za serikali za 
muda mrefu ili kuimarisha kiwango cha faida 
na mapato ya mfuko.        

Taarifa ya Meneja kuhusu
Uwekezaji

KUANZISHWA;

APRILI, 2013

30 JUNI 2024

THAMANI YA 
KIPANDE 

SHILINGI 408.9

UKUBWA WA 
MFUKO SHILINGI 

BILIONI 1,115.0

FAIDA KWA 

MWAKA

12.9%

  

 

 

Taarifa ya Meneja Kuhusu Uwekezaji 

Mfuko wa ukwasi ulianzishwa mwezi Aprili 2013. Ni mfuko wa wazi wenye kutoa kipato kizuri na 
ambao una athari ndogo za uwekezaji. 
Ni mfuko wa uwekezaji wa pamoja ambao hutoa fursa kwa Taasisi na watu binafsi kuwekeza 
kipato chao cha ziada kwa kipindi kifupi cha kati au muda mrefu kwa faida na ukwasi madhubuti.  
Mahitaji ya awali ya uwekezaji ni shilingi laki moja (100,000/=) na kiwango cha nyongeza sio chini 
ya shilingi elfu kumi (10,000). Mwekezaji anaruhusiwa kuchukua fedha zake wakati wowote 
anapohitaji na hulipwa ndani ya siku tatu (3) za kazi bila kutozwa gharama za kutolea [exit load], 
hivyo kudhihirisha kuwa mfuko wa ukwasi ni fursa maridhawa kwa wawekezaji. 
 

1.0 Ukubwa wa mfuko na Thamani ya Kipande 
Hadi kufikia tarehe 30 Juni 2024, mfuko wa Ukwasi ulikuwa na ukubwa wa shilingi bilioni 1,115.0. 
Aidha, kwa kipindi cha mwaka 2024 ukubwa wa Mfuko umeongezeka kwa shilingi bilioni 390.3 sawa na 
asilimia 53.8 ikilinganishwa na ongezeko la shilingi bilioni 290.0 sawa na asilimia 66.7 mwaka 2023. 
Kwa mwaka 2024, thamani ya kipande imeongezeka kutoka shilingi 362.1 hadi kufikia shilingi 408.9 
sawa na ongezeko la shilingi 46.8.  
Chati Na. I. Ukuaji wa Mfuko wa Ukwasi kutoka kuanzishwa hadi Juni, 2024 
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30 JUNI 2024 

 
 

THAMANI YA 
KIPANDE  

SHILINGI 408.9 
 
 

UKUBWA WA 
MFUKO 

SHILINGI 
BILLION 1,115.0 

 
 
 

FAIDA KWA  
MWAKA 

12.9% 
 2.0 Mgawanyo wa Uwekezaji 

Katika kipindi cha mwaka wa fedha ulioishia tarehe 30 mwezi Juni 2024, UTT-AMIS PLC kama 
meneja wa Mfuko alitumia uzoefu na weledi katika kufikia mgawanyo anuai wa rasilimali kwa 
matakwa ya sera za mfuko wa Ukwasi. Mgawanyo anuai wa rasilimali za mfuko mwezi Juni 2024 
ulikuwa kama inavyoonekana kwenye chati namba II hapo chini:-   
 

Chati Na. II: Mgawanyo wa Uwekezaji wa mfuko wa Ukwasi hadi tarehe 30 Juni 2023 

 
                         
Chati namba II, inaonesha mgawanyo wa uwekezaji katika mfuko wa Ukwasi ambapo asilimia 86.7 
imewekezwa katika Dhamana za serikali za muda mrefu, ikifuatiwa na, asilimia 9.4 kwenye Amana 
za benki za muda maalumu na asilimia 3.9 kwenye Amana za benki za muda mfupi.  Aidha, chati 
hiyo inaonesha kiwango kikubwa cha asilimia kimewekezwa kwenye Dhamana za serikali za muda 
mrefu ili kuimarisha kiwango cha faida na mapato ya mfuko. 
 

3.0 Faida 
Kiwango cha faida kwa kipindi cha mwaka mmoja ni asilimia 12.9 ikilinganishwa na faida ya 
asilimia 12.5 mwaka 2023. Aidha, kiwango cha faida kwa mwaka 2024 cha asilimia 12.9 ni zaidi ya 
kigezo cha ufanisi cha asilimia 12.3 kama inavyonekana kwenye (Jedwali I). 
Jedwali namba I na II, linaonesha mwenendo wa utendaji wa Mfuko pamoja na kigezo cha ufanisi 
(benchmark) kwa mwaka 2020 hadi 2024. Hali ya utendaji wa Mfuko inaonekana ni nzuri na 
shindani ikilinganishwa na faida ya kigezo cha ufanisi na maeneo linganifu sokoni 
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3.0 Faida
Kiwango cha faida kwa kipindi cha mwaka mmoja ni asilimia 12.9 ikilinganishwa na faida ya asilimia 12.5 
mwaka 2023. Aidha, kiwango cha faida kwa mwaka 2024 cha asilimia 12.9 ni zaidi ya kigezo cha ufanisi 
cha asilimia 12.3 kama inavyonekana kwenye jedwali namba I.

Jedwali namba I na II, linaonesha mwenendo wa utendaji wa Mfuko, kigezo cha ufanisi (benchmark) na 
maeneo mengine linganifu kwa mwaka 2020 hadi 2024. Hali ya utendaji wa Mfuko inaonekana ni nzuri 
na shindani ikilinganishwa na faida ya kigezo cha ufanisi na maeneo linganifu sokoni.

Jedwali Na. I: Faida ya mfuko wa Ukwasi tangu Juni, 2020 hadi Juni, 2024 

Na Mwaka wa Fedha Ukubwa wa mfuko 
Shilingi Bilioni

Hali ya Utendaji
Faida Kigezo cha ufanisi

01 2023/24 1,115.0 12.9% 12.3%

02 2022/23 724.7 12.5% 9.7%

03 2021/22 434.7 14.2% 9.3%

04 2020/21 215.9 15.3% 10.1%

05 2019/20 112.8 15.1% 2.3%

Kumb:kigezo cha ufanisi ni faida kwenye dhamana ya Serikali ya miaka 10.

Ili kupima mafanikio ya Mfuko inabidi kulinganisha na viwango vya faida vinavyotolewa na soko kwenye 
amana za benki na dhamana za serikali kama vinavyoonekana kwenye Jedwali namba II hapo chini: 

Jedwali Na. II: Viwango vya faida katika dhamana za Serikali na amana za benki

Riba/Muda Kwa Mwaka Wa Fedha Ulioisha Mwezi Juni
2021 2022 2023 2024

Dhamana ya Serikali ya Miaka 10 11.5% 10.3% 11.1% 12.3%

Dhamana ya Serikali ya Miaka 7 10.1% 9.3% 9.7% 9.7%

Dhamana ya Serikali ya Miaka 5 9.2% 8.9% 9.7% 10.0%

Dhamana ya Serikali ya Miaka 2 7.9% 4.4% 9.1% 11.6%

Dhamana ya Serikali ya Mwaka 1 4.8% 4.7% 6.9% 8.3%

Amana za benki 2.2% 1.5% 1.6% 2.8%

Chanzo: Benki Kuu ya Tanzania

Mambo mengine muhimu ya kuzingatia wakati wa kulinganisha faida za uwekezaji katika Mfuko wa 
Ukwasi na amana katika benki

•	 Viwango	vya	faida	vilivyoonyeshwa	hapo	juu	ni	kabla	ya	kutoa	kodi	ya	zuio	(withholding	tax)	ya	
10.0% wakati mapato ya mfuko wa Ukwasi  ni baada ya kutoa kodi ya zuio ya 10.0%.

•	 Mfuko	wa	ukwasi	unaruhusu		wawekezaji	kuuza	vipande	vyao	wakati	wowote	hivyo	kumpa	fursa	
mwekezaji kupata fedha pindi anapozihitaji

•	 Hakuna	gharama	wakati	wa	kuingia	na	kutoka	katika	mfuko.

•	 Aina	nyingine	ya	uwekezaji	 katika	masoko	ya	 fedha	zina	muda	maalumu	na	ukomo,	uwekezaji	
katika mfuko wa Ukwasi hauna muda maalumu wala ukomo.

•	 Viwango	vya	faida	kwenye	Mfuko	vinatolewa	sawa	kwa	wawekezaji	wote	(wenye	mtaji	na	kipato	
cha chini, kati na wale wenye kiwango cha juu cha mtaji na kipato.  
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4.0  Mwenendo wa Uchumi, Tanzania

4.1 Pato la Taifa

Kwa mwaka 2023 uchumi ulikua kwa asilimia 5.1, ikilinganishwa na asilimia 4.7 mwaka 2022. Aidha, 
sababu zilizochagia ukuaji huo ni pamoja na kuwepo kwa hali nzuri kwenye shughuli za madini, kilimo na 
ujenzi. Mambo mengine yaliyosababisha ukuaji wa uchumi ni kuwepo kwa uwekezaji mkubwa uliofanywa 
na serikali kwenye miundombinu na shughuli zingine za kijamii nchini.

Hata hivyo, ukuaji wa uchumi mwaka 2023 unaonesha kuwa nchi imetekeleza sera madhubuti na imehimili 
madhara yatokanayo na vita zinazoendelea ulimwenguni. Hivyo, kwa mwaka 2024 kiwango cha ukuaji wa 
uchumi kinakadiriwa kukua kwa asilimia 5.4.

Hali hii ya mwenendo wa uchumi ni muhimu kwa mifuko inayosimamiwa na UTT AMIS kwani inaonesha 
matarajio mazuri ya faida kwa wawekezaji. 

Jedwali Na. III:   Mwenendo wa Uchumi, Tanzania

Mwaka 2018 2019 2020 2021 2022 2023 2024
Pato halisi la Taifa 7.0% 7.0% 4.8% 4.9% 4.7% 5.1% *5.4%

Chanzo: Ofisi ya Taifa ya Takwimu na Benki kuu ya Tanzania 

4.2  Mfumuko wa Bei

Jedwali na. IV hapo chini linaonesha hali ya mfumuko wa bei kwa kipindi tangu mwaka 2018 hadi 2024, 
kwani mfumuko wa bei nchini umebaki chini ya asilimia 5.0. Aidha, kiwango hicho ni stahimilivu na kipo 
chini ya asilimia 5.0 ya kigezo linganifu kinachotumika kwa Jumuiya ya Afrika Mashariki (EAC) na Jumuiya 
ya maendeleo kusini mwa Afrika (SADC).

Mwenendo huu wa mfumuko wa bei umetokana na kuwepo kwa hali nzuri kwenye shughuli za kilimo na 
sera madhubuti. Aidha, mamlaka inakadiria hali ya mfumuko wa bei kwa kipindi cha miaka mitatu hadi 
mitano ijayo kubaki chini ya asilimia 5.0. Kuwepo kwa hali nzuri ya mwenendo wa  mfumuko wa bei nchini 
kumewezesha wawekezaji kuendelea kuwekeza kwa wingi. Hata hivyo, UTT AMIS inajitahidi kuwekeza 
kwenye maeneo yanayotoa faida zaidi ya kiwango cha mfumuko wa bei.

Jedwali Na. IV:   Hali ya Mfumuko wa Bei

Mwaka 2018 2019 2020 2021 2022 2023 2024
Mfumuko wa Bei 3.7% 3.7% 3.2% 3.6% 4.4% 3.6% 3.1%

Chanzo: Ofisi ya Taifa ya Takwimu

4.3  Sekta ya benki

Katika mwaka wa fedha ulioisha Juni 2024, sekta ya benki ambayo inajumuisha sehemu kubwa zaidi ya 
sekta ya huduma ya fedha ilibaki imara, thabiti na yenye faida, ikiwa na mtaji na ukwasi wa kutosha. Jumla 
ya rasilimali ziliongezeka kwa shilingi trilioni 8.3 kutoka shilingi trilioni 53.7 iliyonakiliwa Juni 2023 hadi 
shilingi trilioni 62.0 Juni 2024. Kiasi cha amana za wateja kiliongezeka kwa asilimia 13.7 kutoka shilingi 
trilioni	35.7	hadi	shilingi	trilioni	40.6	Juni	2024.	Mikopo	kwa	wateja	ilifikia	shilingi	trilioni	37.4	ikilinganishwa	
na shilingi trilioni 31.5 mwaka uliopita. Mifumo ya malipo kwa njia ya kidigitali nchini iliendelea kuwa 
imara, ikithibitishwa na kuwepo kwa kiwango cha juu cha miamala iliyokamilika kwa muda mfupi. Kuwepo 
kwa mifumo imara na thabiti kumehamasisha umma kuendelea kuamini na kutumia mifumo ya kidigitali 
kwenye huduma mbalimbali za kifedha. Aidha, mwaka 2023 idadi ya miamala iliyofanyika kutoka kwenye 
huduma za pesa mtandao kwenda benki ni milioni 6.6 yenye thamani ya shilingi trilioni 2.7. Kwa kipindi 
hicho, idadi ya miamala iliongezeka kwa asilimia 34.1 na asilimia 25.2 kwenye thamani.

Kuendelea kuimarika kwa sekta ya benki nchini ni muhimu kwa mifuko na wawekezaji kwa ujumla, kwani 
hali hio husaidia kuchochea shughuli za uchumi na huwarahisishia kuwekeza kwenye mifuko ya UTT 
AMIS kwa urahisi.

Meneja wa mifuko ya uwekezaji wa pamoja amefanikiwa kuunganisha mifumo ya UTT AMIS na benki ili 
kuwawezesha wawekezaji kununua vipande kwa njia ya kidigitali popote walipo.
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4.4  Sekta ya Mawasiliano

Katika sekta ya mawasiliano, idadi ya laini za simu za mkononi na mezani zilizosajiliwa imeongezeka 
kwa	milioni	11.5	hadi	kufikia	milioni	75.5	mnamo	Juni	2024	 ikilinganishwa	na	ongezeko	 la	 laini	milioni	
7.8 mwaka uliopita. Aidha, idadi ya laini hizo za simu zilizosajiliwa ni zile zilizotumika angalau mara 
moja katika miezi mitatu iliyopita. Usajili wa akaunti za huduma za pesa mtandao (idadi ya akaunti) 
umeongezeka kwa asilimia 18.0 kutoka milioni 47.2 hadi milioni 55.7 mnamo Juni 2024. 

Jumla ya mauzo ya vipande yaliyopokelewa na UTT AMIS kupitia mitandao ya simu za mkononi ni shilingi 
bilioni 47.4 mwaka 2024 ikilinganishwa na shilingi bilioni 25.4 yaliyopokelewa mwaka 2023.

Kwa kipindi chote, ukuaji wa sekta ya mawasiliano nchini umeleta matokeo chanya kwa Taasisi ya UTT 
AMIS kwani imechochea na kurahisisha uwekezaji katika mifuko na kuboresha zaidi huduma binafsi. 
Kupitia simu za mkononi wawekezaji wanaweza kufungua akaunti, kuuza vipande, kuangalia salio na 
miamala waliofanya kwa kupiga *150*82# au kutumia programu tumizi (UTT AMIS APP) pamoja na 
kununua vipande kupitia huduma ya pesa mtandao. Pia, UTT AMIS inatarajia kuongeza kiwango cha 
kutoa fedha kwenye uwekezaji (kuuza vipande) kwa siku kutoka kiwango kinachotumika sasa cha shilingi 
milioni 2 hadi milioni 5 kupitia simu za mkononi.    

4.5  Dhamana za Serikali

Kwa kipindi cha mwaka wa fedha ulioisha Juni 2024, uwekezaji kwenye dhamana za serikali katika soko 
la awali ulifanyika kwa kiwango kikubwa ikilinganishwa na mwaka uliopita.

Kiasi cha dhamana za serikali za muda mfupi kilichouzwa kilipungua kwa shilingi trilioni 0.6 hadi shilingi 
trilioni 2.7. Hata hivyo, uhitaji wa dhamana za serikali za muda mfupi uliongezeka kwa shilingi trilioni 
0.7	hadi	kufikia	shilingi	trilioni	4.3	kutoka	shilingi	trilioni	3.6	mwaka	jana.	Kiasi	kilichokubaliwa	baada	ya	
mnada kimeongezeka kwa shilingi trilioni 0.1 kutoka shilingi trilioni 2.5 hadi shilingi trilioni 2.6 Juni 2024. 

Katika soko la dhamana za serikali za muda mrefu, jumla ya shilingi trilioni 3.3 ziliuzwa ikilinganishwa na 
shilingi trilioni 4.3 mwaka uliopita. Kiasi cha ushiriki kwa kipindi hicho kiliongezeka kwa shilingi trilioni 0.6 
hadi shilingi trilioni 5.2 ikilinganishwa na shilingi trilioni 4.6 mwaka uliotangulia. Kiwango kilichokubaliwa 
kilipungua kwa shilingi trilioni 1.1 hadi shilingi trilioni 2.8 kutoka shilingi trilioni 3.9 mwaka 2023.

Kuongezeka kwa ushiriki na uwekezaji kwenye dhamana za serikali kunaashiria ongezeko la uelewa kwa 
umma kuhusu uwekezaji na akiba. Hivyo, ongezeko la uelewa na ushiriki katika soko la dhamana nchini 
husaidia kuboresha ukwasi na faida kwenye mifuko ya uwekezaji wa pamoja.

4.6  Viwango vya Riba na Faida

Kwa kipindi cha mwaka wa fedha ulioisha Juni 2024, viwango vya riba vinavyotozwa kwenye mikopo na 
faida zinazotolewa kwenye amana za benki hazikubadilika kwa kiwango kikubwa.

Wastani wa riba za mikopo ulikuwa asilimia 15.4 na riba kwa mkopo wa mwaka mmoja ni asilimia 15.8. 
Wastani wa faida kwa amana za benki ni  asilimia 7.5 na faida kwa amana ya mwaka mmoja ni asilimia 
8.7.

Kiwango cha wastani wa faida kwenye dhamana za serikali za muda mfupi kiliongezeka hadi asilimia 8.3 
mnamo Juni 2024 kutoka asilimia 6.5 mnamo Juni 2023. Kiwango cha riba kwa mikopo ya siku kwa benki 
kilipanda hadi asilimia 7.2 kutoka asilimia 5.0. Mwezi Januari 2024, kamati ya sera ya fedha (MPC) ya 
benki kuu ilianza kutumia sera mpya ya fedha kwa kutumia mfumo wa riba ya Benki kuu (CBR). Riba hiyo 
iliongezwa hadi asilimia 6.0 mwezi Aprili 2024 kutoka asilimia 5.5 mwezi Januari 2024. 

Viwango vya faida kwa mwaka huu hususani kwenye dhamana za serikali za muda mrefu ni zaidi ya 
viwango vilivyopatikana mwaka uliopita. Hata hivyo, ongezeko la faida kwenye uwekezaji wa dhamana 
hizo huleta matokeo chanya kwenye faida kwa wawekezaji.

4.7  Viwango vya Kubadilisha Fedha za Kigeni

Mnamo	tarehe	30	Juni	2024,	akiba	ya	fedha	za	kigeni	ilifikia	zaidi	ya	dola	bilioni	5.0.	Aidha,	Benki	kuu	
imekadiria akiba hiyo inatosha kukidhi mahitaji ya uagizaji bidhaa kutoka nje ya nchi kwa zaidi ya miezi 
minne. Dola moja ya Marekani iliuzwa shilingi 2,640.0 ikilinganishwa na shilingi 2,339.1 mnamo Juni 2023, 
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kwa kipindi cha mwaka mmoja shilingi ya Tanzania ilishuka thamani kwa asilimia 12.8 ikilinganishwa na 
asilimia 1.0 mwaka uliopita (Jedwali V). Benki kuu imechukua hatua kadhaa ikiwemo kuzuia utumiaji 
wa dola kwa mahitaji ya huduma na bidhaa zinazopatikana nchini. Hatua hizi zinatarajiwa kupunguza 
mahitaji ya fedha za kigeni, kuongeza akiba ya fedha za kigeni na kuimarisha thamani ya fedha ya 
Tanzania.

Jedwali Na. V:   Viwango vya Kubadilisha Fedha za Kigeni

Mwaka 2018 2019 2020 2021 2022 2023 2024
Viwango vya Kubadilisha Fedha 2,264.1 2,300.9 2,307.9 2,310.4 2,315.7 2,339.1 2,640.0

Chanzo: Benki Kuu ya Tanzania

4.8  Soko la Mitaji na Dhamana

Kufikia	tarehe	30	Juni	2024,	ushiriki	na	uwekezaji	kwenye	soko	la	mitaji,	dhamana	na	kwenye	mifuko	ya	
uwekezaji wa pamoja uliongezeka ikilinganishwa na mwaka uliopita. 

Kwa kipindi cha mwaka mmoja, benki mbili za biashara na shirika moja la serikali ziliorodhesha 
hatifungani zenye thamani ya shilingi bilioni 482.4. Hatifungani hizo, ni kama ifuatavyo; Hatifungani ya 
Kijani ya muda wa miaka 5 kwa faida ya asilimia 10.25 ya benki ya CRDB, hatifungani ya maendeleo na 
ya kijamii ya miaka 3 kwa faida ya asilimia 9.5 ya benki ya NMB, pamoja na hatifungani ya Mamlaka ya 
maji  TANGA kwa muda wa miaka 10 kwa faida ya asilimia 13.5 kwa mwaka.

Mifuko miwili ya uwekezaji wa pamoja iliongezeka sokoni, kwani meneja aitwae Alpha Capital Ltd 
alizindua mfuko wa Alpha Halal na Zan Securities Ltd alizindua mfuko wa Timiza. 

Hali ya ushiriki kwenye soko la mitaji, dhamana na uwekezaji kwenye mifuko ya pamoja nchini 
imeongezeka, ni matarajio yetu kuwa hali hii itazidi kuimarika na kuongezeka zaidi. Kuingia kwa 
wasimamizi wapya wa mifuko (meneja wa mifuko) ya uwekezaji wa pamoja na fursa zingine za uwekezaji 
sokoni ni ishara nzuri kwa UTT AMIS na soko kwa ujumla, na tunatarajia Taasisi au kampuni zingine 
kujiunga ili kuongeza ukwasi na ushindani jambo ambalo litaongeza zaidi ufanisi, faida na huduma bora.

4.8.1 Soko la Upili kwa Hatifungani na dhamana zilizoorodheshwa
Katika soko la upili, jumla ya thamani ya miamala ya dhamana za serikali za muda mrefu iliongezeka 
kwa	shilingi	trilioni	0.6	hadi	kufikia	shilingi	trilioni	3.5	kutoka	shilingi	trilioni	2.9	mwaka	uliopita.	Thamani	
ya miamala ya hatifungani za kampuni binafsi zilizoorodheshwa ilikuwa shilingi bilioni 3.9 ikilinganishwa 
na shilingi bilioni 1.0 mwaka jana. Aidha, thamani ya miamala ya hatifungani za kampuni binafsi 
zilizoorodheshwa mwaka huu ni kubwa zaidi kwa shilingi bilioni 2.9 ikilinganishwa na mwaka jana. 
Ongezeko la thamani ya miamala limetokana na kuongezeka kwa hatifungani mpya zilizoorodheshwa 
sokoni.  

4.8.2 Soko la Hisa
Mnamo tarehe 30 Juni 2024, thamani ya soko la Hisa la Dar es Salaam ni shillingi trilioni 16.8, ikiwa 
juu kwa asilimia 12.0 kutoka shillingi trilioni 15.0 mwaka jana. Asilimia ya ushiriki kwa wawekezaji wa 
ndani ni wastani wa asilimia 76.2, ikilinganishwa na asilimia 69.6 mwaka 2023. Pia, fahirisi ya Hisa kwa 
kampuni	za	ndani	(TSI),	 iliongezeka	kwa	asilimia	9.3	hadi	kufikia	alama	4,475.2.	Fahirisi	ya	kampuni	
zote	sokoni	(DSEI)	iliongezeka	kwa	asilimia	12.0	hadi	kufikia	2,016.9.	Jumla	ya	mauzo	ya	soko	katika	
kipindi hicho, iliongezeka kwa shilingi bilioni 165.0 hadi shilingi bilioni 272.6 kutoka shilingi bilioni 107.6 
mwaka uliopita.

Katika kipindi hicho, baadhi ya kampuni zilitangaza na kulipa gawio kwa wanahisa. Gawio lililolipwa kwa 
kila hisa lilikuwa kama ifuatavyo; TCC - Sigara (Tsh. 500.0), TWIGA (TPCC) (Tsh. 390.0), TBL (Tsh. 
537.0),  NMB (Tsh. 361.18), SWISS (Tsh. 51.33), VODA (Tsh. 9.95), DSE (Tsh. 145.0) na CRDB (Tsh. 
50.0).

4.8.3  Mifuko ya Uwekezaji wa Pamoja 
Kwa kipindi cha mwaka mmoja kilichoishia tarehe 30 Juni 2024, idadi ya washiriki na rasilimali 
imeongezeka ikilinganishwa na mwaka uliopita. Aidha, jumla ya rasilimali zinazosimamiwa sokoni 
ziliongezeka	 kutoka	 shilingi	 bilioni	 1,550.7	 hadi	 kufikia	 shilingi	 bilioni	 2,273.6.	 Soko	 limetambulisha	
mifuko mipya miwili ambayo ni Alpha Halal na mfuko wa Timiza. 
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4.8.3.1 Mifuko ya Uwekezaji ya UTT AMIS
Rasilimali za mifuko na huduma za uwekezaji zinazosimamiwa na UTT AMIS zimeongezeka kwa 
shilingi bilioni 702.8 ikilinganishwa na ongezeko la shilingi bilioni 538.9 lililonakiliwa mwaka jana. 
Aidha, rasilimali ziliongezeka kutoka shilingi bilioni 1,535.4 hadi shilingi bilioni 2,238.2. 

Mabadiliko chanya katika jumla ya rasilimali yanaonesha kuongezeka kwa imani ya wawekezaji 
katika bidhaa za UTT AMIS kutokana na usalama, faida shindani na urahisi wa kuingia na kutoka 
kwenye uwekezaji.  

4.8.3.2  Shirika la Watumishi Housing (WHI) – Mfuko wa Faida 
Rasilimali za mfuko wa Faida zimeongezeka kwa shilingi bilioni 10.1 ikilinganishwa na ongezeko la 
shilingi bilioni 7.4 mwaka jana. Aidha,ukubwa wa mfuko umeongezeka kutoka shilingi bilioni 15.3 
hadi  shilingi  bilioni 25.4. Thamani ya kipande mnamo Juni 2024 ilikuwa shilingi 115.8 ikilinganishwa 
na shilingi 104.9 Juni 2023.

4.8.3.3   Zan Securities Limited (Zan) – Timiza Fund
Kulingana na waraka wa toleo la mfuko wa Timiza (offer document) unaonesha wawekezaji  walianza 
kununua vipande kwa mara ya kwanza (mauzo ya awali) kwa shilingi 100.0 kwa kipande tarehe 27 
Mei 2024 hadi tarehe 26 Juni 2024. Waraka huo unaonesha meneja alitarajia kukusanya rasilimali 
zenye thamani ya shilingi bilioni 10.0 sokoni.

Vyanzo: Benki kuu ya Tanzania, Ofisi ya Taifa ya Takwimu,  UTT AMIS,  Watumishi Housing,  Zan 
Securities Limited  na   Soko la hisa la Dar es Salaam.

Mwisho ninawatakia nyote msimu wa sikukuu uliojaa furaha tele na heri ya mwaka 
mpya wa 2025

Wekeza Uwezeshwe!
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UKWASI
Uhuru kwa mwekezaji

9 Jarida la 
Habari
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Jarida la habari la UTT AMIS 
[Hadi tarehe 30 Septemba, 2024] 
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Tangu Kuanzishwa [Mei,2005] Miaka 10 Miaka 5 Miaka 2 Mwaka 1
15.1% 13.8% 16.2% 12.9% 11.3%

NA JINA LA  MFUKO MAELEZO
2.1 Mfuko wa Umoja Mfuko ulianzishwa   tarehe 16 Mei, 2005. Mfuko huu unalenga zaidi wawekezaji wenye 

malengo ya muda wa kati na mrefu, jambo ambalo huwawezesha kupata muda wa kutosha 
kujiwekea akiba na kukuza mtaji wao. Mfuko unawekeza katika soko la mitaji na dhamana 
zilizoorodheshwa.

Sifa za mfuko ni:

•	 Vipande	vinauzwa	kwa	thamani	halisi	[hakuna	gharama	za	kujiunga].
•	 Wawekezaji	ni	watu	binafsi,	vikundi	na	Taasisi,	unaruhusiwa	katika	mfuko	huu.
•	 Kiwango	 cha	 chini	 cha	 kujiunga	 ni	 vipande	 10	 (sawa	 na	 shilingi	 10,074.1	mnamo	

Septemba 2024).
•	 Gharama	ya	kujiondoa	inayotozwa	ni	1%	ya	thamani	halisi	ya	kipande.
•	 Mauzo	ya	vipande	hufanyika	ndani	ya	siku	10	za	kazi	baada	ya	maombi	kupokelewa	

katika	ofisi	za	UTT	AMIS.
•	 Mwekezaji	akifariki	mrithi,	mwakilishi	au	mwombaji	wa	pili	ataruhusiwa	kuendeleza	

uwekezaji huo.
•	 Vipande	vinaweza	kutumika	kama	dhamana	ya	mkopo	katika	Taasisi	za	fedha.

 Jedwali Na. 01; Faida kwa kipindi hadi tarehe 30 Septemba 2024

Chati Na. 01; Ukubwa wa Mfuko na Thamani ya Kipande tangu kuanzishwa 
hadi tarehe 30 Septemba 2024

1.0 Maelezo Mafupi juu ya Kampuni ya Uwekezaji  ya UTT AMIS 
•	 Hadi	kufikia	tarehe	30	Septemba	2024,	Kampuni	ya	uwekezaji	ya	UTT	AMIS	inasimamia	jumla	ya	mifuko	ya	

uwekezaji wa pamoja sita (6) ambayo ni : Mfuko wa Umoja, Mfuko wa Wekeza Maisha,Mfuko wa Watoto, Mfuko 
wa Jikimu, Mfuko wa Ukwasi na Mfuko wa Hatifungani.

•	 UTT	AMIS	inasimamia	rasilimali	zenye	jumla	ya	thamani	ya	zaidi	ya	shilingi	Trilioni	2.4
•	 Mwaka	2017	Kampuni	ya	UTT	AMIS	ilianzisha	huduma	ya	usimamizi	mali	kwa	kampuni	na	watu	binafsi	iitwayo	

UTT WEALTH MANAGEMENT yenye uwekezaji wenye thamani zaidi ya shilingi bilioni 33.3.
•	 Wawekezaji	ni	zaidi	ya	358,123
•	 Mifuko	hii	ya	uwekezaji	wa	pamoja	hutoa	faida	shindani	na	ukwasi	ukilinganisha	na	maeneo	mengine	linganifu	

sokoni. 
2.0 Taarifa za ujumla za Mifuko na huduma iliyoanzishwa na kusimamiwa na kampuni ya 

UTT AMIS
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2.2 Mfuko wa Wekeza 
Maisha

Mfuko ulianzishwa tarehe 16 Mei, 2007. Mfuko huu unatoa faida za aina 2 ambazo ni, 
faida ya kukuza mtaji pamoja na faida ya bima. Katika Mfuko huu, zaidi ya asilimia 99.0 
ya rasilimali huwekezwa na kiasi kilichobaki hupelekwa katika huduma za bima.  Mfuko 
unawekeza katika soko la mitaji na dhamana.      

Sifa za  mfuko;
•	 Mfuko	unaruhusu	mwekezaji	mwenye		umri		kati	ya	miaka	18	hadi	55	kujiunga.	
•	 Mfuko	 una	 aina	mbili	 za	mpango	wa	 kuwekeza:	 (a)	 kuwekeza	 kwa	awamu	na	 (b)	

kuwekeza kwa mkupuo.
•	 Vipande	vinauzwa	kwa	thamani	halisi	ya	wakati	huo	[hakuna	gharama	za	kujiunga].
•	 Kwa	mpango	wa	kuwekeza	kila	mwezi,	kiwango	cha	chini	ni	shilingi	8,340/=	(ikiwa	

mwekezaji	ana	lengo	la	kufikia	kiasi	cha	shilingi	Milioni	Moja	kwa	miaka	10).
•	 Faida	za	bima	zinazopatikana	ni:	-	bima	ya	maisha,	bima	ya	ajali,	bima	ya	ulemavu	wa	

kudumu na gharama za mazishi. 
•	 Mfuko	 unampa	 fursa	 mwekezaji	 kuwekeza	 kwa	 mpangilio	 maalumu,	 mathalani	

anaweza kuchagua kuchangia kwa mwezi, mara mbili kwa mwaka au mara moja kwa 
mwaka.

•	 Mfuko	unampa	fursa	mwekezaji	kupanga	na	kuchagua	lengo	na	mpango	wa	uwekezaji	
atakaoutekeleza na kuutimiza ndani ya miaka 10.

•									Mwekezaji	akifariki	mrithi	au	mwakilishi	au	mwombaji	wa	pili	ataruhusiwa	kuendeleza	
uwekezaji.

  Jedwali Na. 02; Faida kwa kipindi hadi tarehe 30 Septemba 2024

Chati Na. 02; Ukubwa wa Mfuko na Thamani ya Kipande tangu kuanzishwa 
hadi tarehe 30 Septemba 2024

Tangu Kuanzishwa [Mei,2007] Miaka 10 Miaka 5 Miaka 2 Mwaka 1
13.8% 23.3% 25.5% 14.6% 13.1%
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2.3 Mfuko wa Watoto Mfuko ulianzishwa tarehe 01 Oktoba 2008. Mfuko una lengo la kuwanufaisha watoto kwa 
kujiwekea akiba na kutumia uwekezaji wao kukidhi gharama za shule na kupata mtaji kwa 
maendeleo ya baadae. Mfuko unawekeza katika soko la mitaji na dhamana.       

Sifa za Mfuko;

•	 Uwekezaji	ni	kwa	ajili	ya	mtoto	mwenye	umri	chini	ya	miaka	18.	

•	 Kiwango	cha	chini	cha	uwekezaji	ni	shilingi	10,000/=			na	kiwango	cha	nyongeza	ni	
kuanzia shilingi 5,000/= na kuendelea. 

•	 Vipande	vinauzwa	kwa	thamani	halisi	ya	wakati	huo.	[	hakuna	gharama	za	kujiunga	]

•	 Mfuko	unatoa	Mpango	wa	kukuza	mtaji.

•	 Mzazi	au	Mlezi	ataruhusiwa	kuuza	au	kupunguza	sehemu	ya	uwekezaji	wake	pindi	
mtoto	atakapofikisha	umri	wa	miaka	12.

•	 Taasisi,	kampuni	na	vikundi	vinaweza	kuwawekezea	watoto	kama	sehemu	ya	huduma	
kwa jamii

Jedwali Na. 03; Faida kwa kipindi hadi tarehe 30 Septemba 2024

Chati Na. 03; Ukubwa wa Mfuko na Thamani ya Kipande tangu kuanzishwa 
hadi tarehe 30 Septemba 2024

Tangu Kuanzishwa [Okt,2008] Miaka 10 Miaka 5 Miaka 2 Mwaka 1
12.9% 16.1% 19.9% 14.8% 14.5%
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2.4 Mfuko wa Jikimu Mfuko ulianzishwa tarehe 03 Novemba 2008.  Lengo la mfuko ni kuwawezesha wawekezaji 
kupata gawio kutokana na mapato ya ziada katika vipindi tofauti na kukuza mtaji kwa 
mwekezaji wa muda mrefu. Mfuko unawekeza katika soko la mitaji na dhamana.   

Sifa za Mfuko:
Aina ya mpango wa uwekezaji
•	 (a)	Mpango	wa	kukuza	mtaji	ni	kuanzia	shilingi.	5,000/=	(b)	Mpango	wa	kupata	gawio	

kila robo mwaka (Kiwango cha chini cha uwekezaji ni shilingi milioni 2) na (c) Mpango 
wa kupata gawio kwa mwaka (kiwango cha chini cha uwekezaji ni shilingi milioni 1). 

•		 Kiwango	cha	nyongeza	ni	kuanzia	shilingi	5,000/=	kwa	mpango	wa	kukuza	mtaji	na	
shilingi 15,000/= kwa mpango wa kupata gawio.

•	 Vipande	vinauzwa	kwa	thamani	halisi	ya	wakati	huo	[	hakuna	gharama	za	kujiunga]
•	 Mfuko	unatoza	gharama	za	kujitoa	kama	ifuatavyo:		(a)	2.0%	kwa	mwekezaji	aliedumu	

ndani ya mfuko kwa kipindi kisichozidi mwaka mmoja.  (b) 1.5% kwa mwekezaji 
aliedumu ndani ya mfuko kwa kipindi cha zaidi ya mwaka 1 na chini ya miaka 2.         
(c) 1% kwa uwekezaji uliodumu ndani ya mfuko kwa kipindi cha zaidi ya miaka 2 na 
chini ya miaka 3 na, (d) Uwekezaji uliodumu ndani ya mfuko kwa kipindi cha zaidi ya 
miaka 3 hakuna gharama za kujitoa.

•	 Ni	 rahisi	 kwa	mwekezaji	 kupata	 fedha	 pindi	 anapohitaji	 (ndani	 ya	 siku	 10	 za	 kazi	
baada	ya	maombi	ya	kuuza	vipande	kupokelewa	katika	ofisi	za	UTT	AMIS).

•	 Vipande	vinaweza	kutumika	kama	dhamana	ya	mkopo	katika	Taasisi	za	fedha.
•	 	 	 	 	 	Mwekezaji	 akifariki	mrithi,	mwakilishi	au	mwombaji	wa	pili	 ataruhusiwa	kuendeleza	

uwekezaji.

Jedwali Na. 04; Faida kwa kipindi hadi tarehe 30 Septemba 2024

Jedwali Na. 05; Gawio kwa kipindi hadi tarehe 30 Septemba 2024

Chati Na. 04; Ukubwa wa Mfuko na Thamani ya Kipande tangu kuanzishwa 
hadi tarehe 30 Septemba 2024

Tangu Kuanzishwa [Nov, 2008] Miaka 10 Miaka 5 Miaka 2 Mwaka 1
16.1% 16.5% 15.6% 14.9% 14.6%

Taarifa Shilingi Bilioni Kwa kila kipande, shilingi
Tangu Kuanzishwa  [Nov, 2008] 16.9 185.5
Mwaka Mmoja [Okt 23-Sept 24] 1.0 12.0
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2.5  Mfuko Wa Ukwasi
(Liquid Fund)

Mfuko ulianzishwa tarehe 01 Machi, 2013. Ni Mfuko wa wazi ambao unatoa fursa kwa 
wawekezaji wenye lengo la muda mfupi, wa kati na mrefu. Ni mfuko wa wazi ambao rasilimali 
zake	huwekezwa	katika	maeneo	yenye	vipato	vya	kudumu	(fixed	income	instruments).							

Sifa za mfuko:

•	 	 	 	 	 	 Kiwango	 cha	 chini	 cha	 uwekezaji	 ni	 shilingi	 100,000/=	 na	 kiwango	 cha	 nyongeza	
kisichopungua shilingi 10,000/=.

•	 Ni	rahisi	kwa	mwekezaji	kupata	fedha	zake	za	mauzo	ya	vipande,	(ndani	ya	siku	3	za	
kazi	baada	ya	maombi	ya	kuuza	vipande	kupokelewa	katika	ofisi	za	UTT	AMIS)

•	 Mfuko	hauna	gharama	yoyote	ya	kujiunga	wala	kujitoa.

•	 Mfuko	unaruhusu	watu	binafsi,vikundi	au	Taasisi	kuwekeza.	

•	 Vipande	vinauzwa	kwa	thamani	halisi	ya	wakati	huo	(hakuna	gharama	za	kujiunga).

•	 Vipande	vinaweza	kutumika	kama	dhamana	ya	mkopo	katika	Taasisi	za	fedha.

•			 	 	 	 	Mwekezaji	akifariki	mrithi,	mwakilishi	au	mwombaji	wa	pili	anaruhusiwa	kuendeleza	
uwekezaji.   

Jedwali Na. 06; Faida kwa kipindi hadi tarehe 30 Septemba 2024

Chati Na. 05; Ukubwa wa Mfuko na Thamani ya Kipande tangu kuanzishwa 
hadi tarehe 30 Septemba 2024

UKWASI
Uhuru kwa mwekezaji

Tangu Kuanzishwa [Machi, 2013] Miaka 10 Miaka 5 Miaka 2 Mwaka 1
13.2% 13.6% 13.9% 13.4% 13.0%
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2.6 Mfuko wa 
Hatifungani
(Bond Fund)

Mfuko ulianzishwa tarehe 16 Septemba, 2019. Ni mfuko wa wazi ambao rasilimali zake 
huwekezwa	katika	maeneo	yenye	vipato	vya	kudumu	(fixed	income	instruments).	Mfuko	una	
lengo la kutoa gawio, kulingana na faida itakayopatikana na kukuza mtaji kwa wawekezaji wa 
muda mrefu.  

Sifa za mfuko:
Kuna aina tatu za mpango wa uwekezaji katika Mfuko huu:
•	 Mpango	wa	kukuza	mtaji
•	 Mpango	wa	gawio	kila	mwezi	na
•	 Mpango	wa	gawio	kila	baada	ya	miezi	sita.
Kiwango cha chini cha kuanza kuwekeza.
(a)   Shilingi 50,000 kwa mpango wa kukuza mtaji
(b)   Shilingi milioni 10 kwa mpango wa gawio kila mwezi na
(c)   Shilingi milioni 5 kwa mpango wa gawio kila baada ya miezi sita.
•	 Ni	 rahisi	 kwa	mwekezaji	 kupata	 fedha	pindi	 anapohitaji,	 (ndani	 ya	 siku	 10	 za	 kazi	

baada	ya	kupokelewa	katika		ofisi	za	UTT	AMIS).
•									Vipande	vinaweza	kutumika	kama	dhamana	ya	mkopo	katika	taasisi	za	fedha.
•			 	 	 	 	Mwekezaji	akifariki	mrithi,	mwakilishi	au	mwombaji	wa	pili	anaruhusiwa	kuendeleza	

uwekezaji.

Jedwali Na. 07; Faida kwa kipindi hadi tarehe 30 Septemba 2024

Jedwali Na. 08; Gawio kwa kipindi hadi tarehe 30 Septemba 2024

Chati Na. 06; Ukubwa wa Mfuko na Thamani ya Kipande tangu kuanzishwa 
hadi tarehe 30 Septemba 2024

Taarifa Shilingi Bilioni Kwa kila kipande, shilingi
Tangu Kuanzishwa  [Sept,2019] 69.2 57.0
Mwaka Mmoja [Okt 23 - Sept 24] 30.1 12.0

Tangu Kuanzishwa [Sept,2019] Miaka 3 Miaka 2 Mwaka 1
14.5% 13.0% 12.3% 12.4%
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3.1 Mtanzania mkazi na asiye mkazi, mtu binafsi, Taasisi, vikundi wawekezaji wawili (Jointly) 
wanaruhusiwa ku wekeza katika Mifuko inayosimamiwa na UTT AMIS. Jinsi ya kuwekeza :  

•	 Mwekezaji	binafsi	anaweza	kujiunga	kwa	kubonyeza	*150*82#	na	kujisajili	kwenye	
programu tumizi (UTT AMIS APP) ambayo inaweza kupakuliwa kwenye ‘App Store’  
au ‘PlayStore’ 

•	 Mwekezaji	anatakiwa	kujaza	fomu	ya	kufungua	akaunti	kwa	ajili	ya	kukamilisha	usajili	
(KYC FORM).

•	 Kikundi	 na	 Taasisi,	 wawekezaji	 wawili	 (Joint)	 atajaza	 fomu	 ya	 kufungua	 akaunti	
ya	 UTT	AMIS	 pamoja	 na	 viambatanisho	 vinavyotambulika	 kisheria	 (Certificate	 of	
Registration,Muhtsari wa Kikao, NIDA za Watia saini n.k)   na kuvituma kupitia barua-
pepe	 uwekezaji@uttamis.co.tz	 au	 kuleta	 kwenye	 Ofisi	 za	 UTT	AMIS	 zilizo	 karibu	
nawe au Tawi lolote la CRDB au Madalali wote walioidhinishwa na Soko la Hisa la 
Dar es salaam. Kwa wawekezaji walio nje ya nchi, kwa akaunti ya mtu binafsi au watu 
wawili watajaza fomu ya kufungua akaunti na kisha kuambatanisha kitambulisho cha 
uraia.

•	 Baada	ya	kupata	akaunti	namba	ya	Mfuko	uliouchagua	na	kukamilisha	taratibu	zote	
za usajili (KYC Form) mwekezaji anaweza kuanza na kuendelea kuwekeza kupitia 
njia za simu kama vile TigoPesa, Mpesa, AirtelMoney, Halopesa. T-Pesa, Azam Pesa 
na Ezypesa au njia za kibenki kupitia CRDB, NMB, NBC na STANBIC.

Elimu kwa Wawekezaji3.0

Unawezaje 
kujiunga na Mifuko 

ya UTT AMIS?

2.7 Huduma ya 
usimamizi mali /

UTT Wealth 
Management 

Huduma hii ilianzishwa mnamo mwaka 2017, kwa kuweka kipaumbele malengo ya kifedha 
ya watu binafsi, familia, vikundi na Taasisi za ndani na nje ya nchi. Huduma hii hutengeneza 
uwekezaji kulingana na mahitaji na malengo ya mwekezaji.
Sifa za huduma hii:
•						Kiwango	cha	chini	cha	kuwekeza	ni	shilingi	milioni	100	na	kiwango	cha	nyongeza	ni	

kuanzia shilingi Milioni 10.
•	 Huduma	hii	 inampa	 fursa	mwekezaji	 kuwekeza	kwenye	uwekezaji	wa	muda	mrefu	

sokoni huku akipata nafasi ya kuongeza au kuuza sehemu ya uwekezaji wake 
kulingana na hali ya soko.

•	 Katika	 kufanikisha	 huduma	 hii	 mwekezaji	 atalipia	 asilimia	 1.0	 kwa	 mwaka	 kama	
gharama ya usimamizi wa rasilimali zake.

•	 Uwekezaji	 katika	huduma	hii,	 unatoa	 fursa	kwa	wawekezaji	 kuchagua	mpango	wa	
kupata malipo ya faida kila baada ya miezi 6 na mpango wa kukuza mtaji.

•	 	 	 	 	 	Mwekezaji	 akifariki	mrithi,	mwakilishi	au	mwombaji	wa	pili	 ataruhusiwa	kuendeleza	
uwekezaji

Chati Na. 05; Mwenendo wa Rasilimali kwa Huduma ya Usimamizi Mali tarehe 
30 Septemba 2024
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3.2

Faida 12% 14%

Mwaka/Kiasi 50,000/= 5,000,000/= 50,000/= 5,000,000/=
1 56,000.00 5,600,000.00 57,000.00   5,700,000.00

3 70,246.40   7,024,640.00 74,077.20 7,407,720.00

5 88,117.08 8,811,708.42 96,270.73 9,627,072.91

10 155,292.41 15,529,241.04 185,361.07 18,536,106.57

20 482,314.65 48,231,465.47 687,174.49 68,717,449.36

Nini maana ya Faida 
Jumuishi? 

3.3 Kwa ufupi, ni faida inayopatikana kutoka katika uwekezaji ambao hugeuzwa mtaji na 
hivyo kutoa faida kubwa zaidi hapo baadae tofauti na uwekezaji wa muda maalum 
ambao faida inayopatikana inatokana tu na muda uliokaa ndani ya uwekezaji.

 Je utajali ikiwa utapata faida ya asilimia 10 au 12 katika uwekezaji?

Ukweli ni kuwa, ukizingatia hilo utaweza kutengeneza tofauti kubwa katika ukuaji 
wa faida na mtaji kadiri muda unavyoenda/unavyoongezeka.  Faida itokanayo na 
kompaundi inatokana na faida kuendelea kuongeza mtaji ambao huleta mapato 
makubwa kila mwaka. Mapato makubwa au faida kubwa au uwekezaji wa muda mrefu 
inaongeza kiasi cha mtaji  kwa uwiano wa kijiometri.  

Matokeo ya Faida jumuishi.

Kwa kutumia jedwali hapo chini, unaweza kuona matokeo ya nguvu ya kompaundi na 
faida zake kutokana na uwekezaji uliofanywa mara moja kwa kiasi cha shilingi 50,000/= 
na 5,000,000/= katika vipindi mbalimbali na kwa kutumia viwango tofauti vya faida.

Jedwali Na. 09;

Kwa tafsiri rahisi, mfumuko wa bei ni alama inayotafsiri mabadiliko ya bei za bidhaa 
na huduma kwa kipindi fulani sokoni. Kuongezeka kwa kiwango cha mfumuko wa 
bei huashiria kupungua kwa thamani ya fedha au kuongezeka kwa bei za bidhaa na 
huduma sokoni.

Kuna sababu nyingi za kiuchumi zinazopelekea kutokea kwa hali hii, hususani 
ongezeko la fedha katika mzunguko kusikoendana na kasi ya ukuaji wa uchumi na 
hivyo matokeo yake kupelekea mfumuko wa bei. 

Kiujumla, vigezo vilivyokubalika kupima viwango vya mfumuko wa bei ni pamoja na 
Bei za bidhaa za Jumla (Wholesale Price Index)], Bei za mahitaji ya kawaida ya walaji 
(Consumer Price Index), Mabadiliko ya pato la ndani la nchi (GDP) n.k . Vile vile, Bei 
za mahitaji ya kawaida ya walaji (Consumer Price Index) inapima gharama za bidhaa 
mbalimbali za msingi zinazotumiwa na kundi la watu ikiwakilisha makundi yote ya jamii 
kama kigezo cha upimaji wa uchumi katika nchi. 

Ni muhimu kutambua kuwa, kazi ya kuangalia hali ya mfumuko wa bei katika nchi  
hufanywa	na	Ofisi	ya	Taifa	ya	Takwimu.	

Jambo la msingi la kujifunza ni kuwa, Katika uchumi wenye mfumuko wa bei, 
unashauriwa kuwekeza mara kwa mara hata kama kiasi cha kuwekeza ni kidogo. Kwa 
kujenga  nidhamu hio, unaweza usione madhara au athari hasi za kuongezeka kwa 
mfumuko wa bei katika uwekezaji.

Nini maana ya 
kiwango cha Mfumuko 

wa bei? Na jinsi 
gani inamuathiri 

mwekezaji?
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Faida 12% 14%
Mwaka/

Kiasi
50,000,000/= 100,000,000/= 50,000,000/= 100,000,000/=

1 56,000,000.00 112,000,000.00 57,000,000.00    114,000,000.00 

3 70,246,400.00 140,492,800.00 74,077,200.00 148,154,400.00 

5 88,117,084.16 176,234,168.32 96,270,729.12 192,541,458.24

10 155,292,410.42 310,584,820.83 185,361,065.71 370,722,131.41 

20 482,314,654.66  964,629,309.33 687,174,493.59 1,374,348,987.19

Jedwali namba 10, linaonesha matokeo ya nguvu ya kompaundi kutokana na faida 
zake kwa uwekezaji uliofanywa mara moja kwa kiasi cha shilingi milioni hamsini (50) 
na shilingi milioni mia moja (100) katika vipindi mbalimbali na kwa kutumia viwango 
tofauti vya faida.

Jedwali Na. 10;

Awamu za 
kuweka 

pesa

Faida / 
Mwaka

10% 12% 14%

12 1 628,278.40 634,125.15 640,037.27
36 3 2,089,091.05 2,153,843.92   2,221,139.98 
60 5 3,871,853.61 4,083,483.49 4,309,756.26 
120 10 10,242,248.95 11,501,934.47 12,953,445.60 
240 20 37,968,441.80 49,462,768.27 65,058,300.25

Jedwali Na. 11; Uwekezaji wa shilingi 50,000/= kila mwezi kwa kutumia viwango tofauti 
vya faida.

Jedwali Na. 12; Uwekezaji wa shilingi 100,000/= kila mwezi kwa kutumia viwango 
tofauti vya faida.    

Awamu za 
kuweka pesa

Faida / 
Mwaka

10% 12% 14%

12 1 1,256,556.81 1,268,250.30 1,280,074.54 

36 3 4,178,182.11 4,307,687.84 4,442,279.95 

60 5 7,743,707.22 8,166,966.99 8,619,512.51 

120 10 20,484,497.89 23,003,868.95 25,906,891.21 

240 20 75,936,883.60 98,925,536.54 130,116,600.51

Nguvu ya kompaundi na faida yake inaoneshwa  kwenye majedwali yafuatayo kwa 
mwekezaji anaewekeza kiasi cha shilingi 50,000/=, 100,000/=, 500,000/=, na shilingi 
milioni 1 kwa kila mwezi kwa kutumia viwango tofauti vya faida.
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Jedwali Na. 13; Uwekezaji wa shilingi 500,000/= kila mwezi kwa kutumia viwango 
tofauti vya faida.

Awamu za 
kuweka pesa

Faida / 
Mwaka

10% 12% 14%

12 1 6,282,784.05 6,341,251.51 6,400,372.68

36 3 20,890,910.55 21,538,439.18 22,211,399.75 

60 5 38,718,536.09 40,834,834.93 43,097,562.55

120 10 102,422,489.45 115,019,344.73 129,534,456.05 

240 20 379,684,417.99 494,627,682.69  650,583,002.53

Kutokana na jedwali hapo juu, utagundua kuwa sio busara kupoteza muda na 
pesa. Inabidi utambue kuwa, MUDA ni kigezo muhimu katika kufanya maajabu ya 
kompaundi.

Jambo la msingi la kujifunza:  

(1) Wakati wote, tumia fursa zilizopo  katika uwekezaji kwa kuzingatia mambo 
makuu matatu ambayo ni; usalama, ukwasi pamoja na kiwango cha faida.

(2)  Endelea kuwekeza kwa muda mrefu ili unufaike na  maajabu ya kompaundi.

Jedwali Na. 14; Uwekezaji wa shilingi 1,000,000/= kila mwezi kwa kutumia viwango 
tofauti vya faida.  

Awamu za 
kuweka pesa

Faida / 
Mwaka

10% 12% 14%

12 1 12,565,568.09 12,682,503.01 12,800,745.36 

36 3 41,781,821.09 43,076,878.36 44,422,799.50 

60 5 77,437,072.17 81,669,669.86 86,195,125.10

120 10 204,844,978.90 230,038,689.46 259,068,912.10

240 20 759,368,835.99 989,255,365.39 1,301,166,005.06
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Ofisi ya UTT AMIS DODOMA
Ghorofa ya Sita, Jengo la PSSSF, 
Mtaa wa Makole,
S.L.P 1310, Dodoma 
Simu Namba: +255 (0) 26 2323861
Nukushi: +255 26 2323862
Barua Pepe: uwekezaji@uttamis.co.tz

Ofisi ya UTT AMIS ARUSHA
Ghorofa ya Nne, Jengo la Ngorongoro 
Conservation,
S.L.P 2490, Arusha,
Simu Namba: +255 (0) 27 2970625
Nukushi: +255 (0) 22 2137593
Barua Pepe: uwekezaji@uttamis.co.tz

Ofisi ya UTT AMIS ZANZIBAR
Ghorofa ya Tatu, Jengo la Sheikh Thabit 
Kombo- Michenzani
S.L.P 2190, Zanzibar
Simu Namba: +255 (0) 24 2941274
Nukushi: +255 (0) 22 2137593
Barua Pepe: uwekezaji@uttamis.co.tz

Mawasiliano Kwa maelezo zaidi kuhusu Mifuko yetu, tafadhali wasiliana nasi kwa anuani zifuatayo:4.0

Ofisi ya UTT DAR ES SALAAM 
Ofisi	za	UTT	AMIS	Dar	es	Salaam
Afisa	Mtendaji	Mkuu,
UTT AMIS Plc,
Ghorofa ya Pili (2), Jengo la Sukari, Mtaa wa 
Sokoine Drive na Ohio,
S.L.P 14825, Dar es Salaam
Simu Namba: +255 (0) 22 2128460
Namba za Bure: 0800112020
Nukushi: +255 (0) 22 2137593
Barua Pepe: uwekezaji@uttamis.co.tz 
Tovuti: www.uttamis.co.tz

Ofisi ya UTT AMIS MBEYA
Ghorofa ya Pili, Jengo la NHIF, Mbeya
S.L.P 1210, Mbeya,
Simu Namba: +255 (0) 25 2500371
Nukushi: +255 (0) 22 2137593
Barua Pepe: uwekezaji@uttamis.co.tz

Ofisi ya UTT AMIS MWANZA
Mezzanine, Jengo la NSSF Commercial 
Complex
S.L.P 640, Mwanza,
Simu Namba: +255 (0) 28 2505072
Nukushi: +255 (0) 22 2137593
Barua Pepe: uwekezaji@uttamis.co.tz
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UKWASI
Uhuru kwa mwekezaji

Uhuru kwa mwekezaji

Mifuko Mingine ya Kampuni 
ya Uwekezaji ya UTT AMIS


